വാണിജ്യ മന്ത്രാലയ സേവനങ്ങൾക്ക് 90 ശതമാനത്തിലധികം ഫീസ് ഇളവ് ഇന്ന് ആരംഭിക്കും

26

ദോഹ, ഖത്തർ: 90 ശതമാനത്തിലധികം ഫീസ് കുറയ്ക്കാൻ വാണിജ്യ വ്യവസായ മന്ത്രി ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ ഹമദ് ബിൻ ഖാസിം അൽ താനി പുറപ്പെടുവിച്ച 2024-ലെ മന്ത്രിതല തീരുമാനം നമ്പർ 60 നടപ്പാക്കുന്നതായി വാണിജ്യ വ്യവസായ മന്ത്രാലയം അറിയിച്ചു. സേവനങ്ങൾ, 2024 ജൂലൈ 11 വ്യാഴാഴ്ച മുതൽ പ്രാബല്യത്തിൽ വരും.

ഖത്തറിൻ്റെ ദേശീയ ദർശനം 2030-നെ പിന്തുണച്ച് ഖത്തറിലെ വ്യാപാര, വ്യവസായ, ബിസിനസ് വികസന മേഖലകൾ വികസിപ്പിച്ച് നിക്ഷേപ അന്തരീക്ഷം വർധിപ്പിക്കാനും മൂന്നാം ദേശീയ വികസന തന്ത്രത്തിൻ്റെ (2024-2030) ലക്ഷ്യങ്ങൾ നടപ്പാക്കാനും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ തന്ത്രത്തിൻ്റെ ചട്ടക്കൂടിലാണ് ഈ തീരുമാനം.

നിക്ഷേപത്തിനുള്ള ആകർഷകമായ ബിസിനസ് അന്തരീക്ഷം കാരണം, കൂടുതൽ ദേശീയ, വിദേശ പദ്ധതികൾ ആകർഷിച്ചുകൊണ്ട് രാജ്യത്തെ സാമ്പത്തിക വളർച്ചയെ സഹായിക്കുകയാണ് സേവന ഫീസ് കുറയ്ക്കാനുള്ള മന്ത്രിതല തീരുമാനം.

കുറഞ്ഞ നിരക്കിൽ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സേവനങ്ങൾ ലഭ്യമാക്കുന്നതിനും സംരംഭകരുടെയും കമ്പനികളുടെയും മത്സരശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും നിക്ഷേപകരെ അവരുടെ ബിസിനസുകൾ വികസിപ്പിക്കുന്നതിനും കൂടുതൽ വൈവിധ്യമാർന്ന പദ്ധതികൾ നവീകരിക്കുന്നതിനും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും ഇത് ഗണ്യമായി സഹായിക്കും. അതുപോലെ, ഇത് സ്വകാര്യ മേഖലയുടെ പങ്ക് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും അവരുടെ ബിസിനസുകൾ വൈവിധ്യവത്കരിക്കാനും സുസ്ഥിര സാമ്പത്തിക വികസനത്തിൽ പങ്കാളികളാകാനും അവരെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കും.

വാണിജ്യ-വ്യവസായ മന്ത്രാലയം ബിസിനസ് പരിസ്ഥിതി ആവശ്യകതകളും നിക്ഷേപകരുടെ ആവശ്യങ്ങളും സമഗ്രമായി പഠിച്ചതിന് ശേഷമാണ് കുറച്ച സേവന ഫീസ് വിലയിരുത്തി നിശ്ചയിച്ചത്. വാണിജ്യ രജിസ്‌റ്റർ സേവനങ്ങൾ, വാണിജ്യ ലൈസൻസുകൾ, വാണിജ്യ ഏജൻ്റുമാരുടെ രജിസ്‌റ്റർ, വാണിജ്യ കമ്പനികളുടെ സേവനങ്ങൾ, നിക്ഷേപ ബിസിനസ് സേവനങ്ങൾ പരിശീലിക്കുന്നവ, എന്നിവ ഉൾപ്പെടെ, മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ എല്ലാ സേവന മേഖലകൾക്കും (വ്യാപാരം, വ്യവസായം & ബിസിനസ് വികസനം, ഉപഭോക്താവ്) ഈ ഇളവുകൾ ബാധകമാണ്. ഓഡിറ്റർമാർ, പകർപ്പവകാശവും അനുബന്ധ അവകാശങ്ങളും, പേറ്റൻ്റുകൾ, വ്യാവസായിക ഡിസൈനുകളുടെയും മോഡലുകളുടെയും സംരക്ഷണം, വ്യാവസായിക വികസനം, പ്രത്യേക ലൈസൻസുകൾ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഈ തീരുമാനം പ്രാദേശിക, വിദേശ നിക്ഷേപകർക്ക് അനുയോജ്യമായ അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യുകയും ആകർഷകമായ നിക്ഷേപ കേന്ദ്രമെന്ന നിലയിൽ ഖത്തറിൻ്റെ സ്ഥാനം ഉയർത്തുകയും ചെയ്യുന്നു. കമ്പനികൾ സ്ഥാപിക്കൽ, വാണിജ്യ രേഖകൾ നൽകൽ, വാണിജ്യ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ലൈസൻസ് നൽകൽ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഫീസിലെ നല്ല സ്വാധീനം കമ്പനികൾ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ഒരു സുപ്രധാന നീക്കമാണിത്. രാജ്യത്ത് പുതിയ പ്രോജക്ടുകളും ബിസിനസ്സുകളും സ്ഥാപിക്കുന്നതിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുകയും പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്യും.