മൊബൈൽ ഉപഭോക്താക്കൾക്ക് വ്യത്യസ്തമായ അപ്‌ഡേഷൻ കൊണ്ടുവന്നു ഗൂഗിൾമാപ്

27

വാഷിംഗ്ടൺ: ഗൂഗിൾ മാപ്‌സിൽ രണ്ട് പുതിയ ഫീച്ചറുകൾ അവതരിപ്പിച്ചു, ആഗോളതലത്തിൽ ഐഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി “സ്പീഡോമീറ്ററും സ്പീഡ് ലിമിറ്റും”, ഗൂഗിൾ മാപ്‌സ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഓരോ പ്രദേശത്തിനും അനുസരിച്ച് കാറിൻ്റെ വേഗത മൈലുകളിലോ കിലോമീറ്ററുകളിലോ കാണിക്കും. ഐഫോണിനൊപ്പം ഗൂഗിൾ മാപ്‌സ് ആപ്പിലെ പ്രൊഫൈൽ ചിത്രത്തിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്‌ത് ഉപയോക്താക്കൾക്ക് സ്പീഡോമീറ്ററും സ്പീഡ് ലിമിറ്റും പ്രവർത്തിപ്പിക്കാൻ കഴിയും, തുടർന്ന് ഡ്രൈവിംഗ് “നാവിഗേഷൻ ഓപ്‌ഷനുകൾ” ക്രമീകരണത്തിലേക്ക് പോകുക, ഒരിക്കൽ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കിയാൽ, സ്പീഡ് ലിമിറ്റ് ഫീച്ചർ സ്പീഡ് ഇൻഡിക്കേറ്ററിലെ നിറങ്ങൾ മാറ്റും.

അവരുടെ പ്രദേശത്ത് വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള വേഗത പരിധിക്കുള്ളിൽ വാഹനമോടിക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കുക. ഗൂഗിൾ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, സ്പീഡോമീറ്റർ വാഹനത്തിൻ്റെ വേഗത “വിവര ഉപയോഗത്തിന് മാത്രം” പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നു, കാരണം യഥാർത്ഥ ഡ്രൈവിംഗ് വേഗത സ്ഥിരീകരിക്കുന്നതിന് വാഹനത്തിൻ്റെ സ്പീഡോമീറ്ററിനെ ആശ്രയിക്കണം. ഗൂഗിൾ അതിൻ്റെ സ്പീഡോമീറ്ററും സ്പീഡ് ലിമിറ്റും ഫീച്ചർ ആൻഡ്രോയിഡിൽ 2019 മെയ് മാസത്തിൽ സമാരംഭിച്ചു, തിരഞ്ഞെടുത്ത വിപണികളിൽ മാത്രം പരിമിതപ്പെടുത്തിയതിന് ശേഷം ഇത് 40 ലധികം രാജ്യങ്ങളിലേക്ക് വ്യാപിപ്പിച്ചു.