പാരീസ് 2024 ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ഖത്തറിനെ പ്രതിനിധീകരിക്കാൻ 14 അത്‌ലറ്റുകൾ: QOC

7

ദോഹ: ജൂലൈ 26 മുതൽ ഓഗസ്റ്റ് 11 വരെ നടക്കുന്ന പാരീസ് 2024 ഒളിമ്പിക്‌സിൻ്റെ 33-ാമത് എഡിഷനിൽ 14 പുരുഷ -സ്ത്രീ അത്‌ലറ്റുകൾ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് ഖത്തർ ഒളിമ്പിക് കമ്മിറ്റി (ക്യുഒസി) അറിയിച്ചു.

ഞായറാഴ്ച നടന്ന വാർത്താ സമ്മേളനത്തിൽ, ക്യുഒസി സ്പോർട്സ് അഫയേഴ്‌സ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടർ മുഹമ്മദ് ഈസ അൽ ഫദാല, ടൂർണമെൻ്റിലെ ഖത്തരി അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റീവ് ഡെലിഗേഷൻ ഡയറക്ടർ മുഹമ്മദ് സഈദ് അൽ മിസ്‌നാദ് എന്നിവരുടെ സാന്നിധ്യത്തിൽ ഖത്തറിൻ്റെ പങ്കാളിത്തം ക്യുഒസി എടുത്തുപറഞ്ഞു.

2024 പാരീസ് ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ഖത്തറിൻ്റെ പങ്കാളിത്തം എല്ലാ പുരുഷ-വനിതാ കായിക താരങ്ങൾക്കും വലിയ ബഹുമതിയാണെന്ന് അൽ ഫദാല സ്ഥിരീകരിച്ചു, കാരണം ഗെയിംസ് ആഗോളതലത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കായിക ഇനമായതിനാൽ, യോഗ്യതയുള്ള ഖത്തർ ഫെഡറേഷനുകൾ നടത്തുന്ന അവിശ്വസനീയമായ പരിശ്രമങ്ങളെയും അത്‌ലറ്റുകളെ സജ്ജരാക്കാനുള്ള സജ്ജീകരണ പദ്ധതികളെയും പ്രശംസിച്ചു. സങ്കൽപ്പിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച രീതിയിൽ. പാരീസ് 2024 ഒളിമ്പിക്‌സിൻ്റെ ഈ പതിപ്പിൽ മികച്ച ഫലങ്ങൾ കൈവരിക്കാനുള്ള വലിയ അഭിലാഷങ്ങളുണ്ടെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ഒളിമ്പിക്‌സിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് മുമ്പോ ശേഷമോ എല്ലാ ഫെഡറേഷനുകൾക്കുമുള്ള എല്ലാ സാധ്യതകളും QOC വിനിയോഗിക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി, മികച്ച പ്രകടനം നടത്താനും ഒളിമ്പിക്‌സിൽ ഖത്തറിൻ്റെ പേര് മാനിക്കാനും വെല്ലുവിളിയും ഉത്തരവാദിത്തവും ഉള്ള യോഗ്യതയുള്ള കളിക്കാരിൽ ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു.

യോഗ്യതാ നമ്പറുകൾ നേടിയോ പോയിൻ്റ് മുഖേനയോ ഒളിമ്പിക് ഗെയിംസിന് യോഗ്യത നേടുന്നതിന് അന്താരാഷ്ട്ര ഫെഡറേഷനുകൾ അതിമോഹമായ മാനദണ്ഡങ്ങൾ നിശ്ചയിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും, അങ്ങനെ കൂടുതൽ ഖത്തർ അത്‌ലറ്റുകൾക്ക് ഒളിമ്പിക്‌സിന് യോഗ്യത നേടാനായെന്നും അൽ ഫദാല ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2

അത്‌ലറ്റിക്‌സ്, വോളിബോൾ, ഷൂട്ടിംഗ്, ഭാരോദ്വഹനം, നീന്തൽ എന്നിങ്ങനെ അഞ്ച് ഫെഡറേഷനുകളെ പ്രതിനിധീകരിക്കുന്ന ഈ പ്രധാന ഇനത്തിൽ ഇരു ലിംഗങ്ങളിലുമുള്ള 14 അത്‌ലറ്റുകൾ പങ്കെടുക്കുമെന്ന് മുഹമ്മദ് സഈദ് അൽ മിസ്‌നാദ് എടുത്തുപറഞ്ഞു.

14 കായികതാരങ്ങൾ :

  • മുതാസ് എസ്സ ബർഷിം (1), അബ്ദുറഹ്മാൻ സാംബ (2), അബൂബക്കർ ഹെയ്ദർ (3), ബാസെം ഹുമൈദ (4), ഇസ്മായിൽ ദാവൂദ് (5), അമ്മാർ ഇസ്മായിൽ (6), സെയ്ഫ് മുഹമ്മദ് (7), ഷഹാദ് മുഹമ്മദ് (8) അത്ലറ്റിക്സിൽ
  • ഷൂട്ടിംഗിൽ സയീദ് അബു ഷറബ് (9), റാഷിദ് സാലിഹ് അൽ അദുബ (10)
  • ഭാരോദ്വഹനത്തിൽ ഇബ്രാഹിം ഹുസൂന (11)
  • ബീച്ച് വോളിബോളിൽ ഷെരീഫ് യൂനിസ് (12), അഹമ്മദ് തേജൻ (13)
  • അബ്ദുൽ അസീസ് അൽ ഒബൈദ്ലി (14) നീന്തലിൽ

ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിൽ ഖത്തറിൻ്റെ പതാക ഉയർത്തി പിടിക്കാൻ മുതാസ് ബർഷാമിനെയും ഷഹദ് മുഹമ്മദിനെയും തിരഞ്ഞെടുത്തിട്ടുണ്ടെന്നും ഖത്തർ അത്‌ലറ്റുകൾ ജൂലൈ 19 ന് പാരീസിലെത്താൻ തുടങ്ങുമെന്നും അൽ മിസ്‌നാദ് ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. പാരീസ് 2024 ഒളിമ്പിക്‌സിനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ ഉടൻ ആരംഭിച്ചതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. കൂടാതെ, ക്യുഒസി എഡിഷൻ്റെ മാർജിനുകളിൽ ഓഗസ്റ്റ് 1 ന് ഒരു സ്വീകരണ ചടങ്ങ് നടത്തുമെന്ന് അൽ മിസ്നാദ് എടുത്തുകാണിച്ചു.

2020 ടോക്കിയോ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ രണ്ട് സ്വർണം ഉൾപ്പെടെ മൂന്ന് മെഡലുകൾ നേടിയാണ് ഖത്തർ അഭൂതപൂർവമായ നേട്ടം കൈവരിച്ചത്. അത്‌ലറ്റിക്‌സിലെ ഹൈജമ്പ് ഇനത്തിൽ മുതാസ് ബർഷാമും 96 കിലോഗ്രാം ഭാരോദ്വഹനത്തിൽ ഫാരെസ് ഇബ്രാഹിമുമായിരുന്നു ചാമ്പ്യന്മാർ. കൂടാതെ, അഹമ്മദ് ടിജാനും ഷെരീഫ് യൂനിസും അടങ്ങുന്ന ബീച്ച് വോളിബോൾ ടീമിന് വെങ്കല മെഡലും ഉണ്ടായിരുന്നു. മൊത്തത്തിൽ, ഖത്തറിൻ്റെ മൂന്ന് മെഡലുകൾ ഈ ഒളിമ്പിക്‌സിൽ അറബ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഒന്നാമതെത്തി.