ഔഖാഫ്, കായിക മന്ത്രാലയം മികച്ച യുവ ഗവേഷണ അവാർഡ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

4

ദോഹ, ഖത്തർ: എൻഡോവ്‌മെൻ്റ് മന്ത്രാലയവും (ഔഖാഫ്) ഇസ്‌ലാമിക കാര്യങ്ങളും കായിക യുവജന മന്ത്രാലയവുമായി സഹകരിച്ച് മികച്ച യുവ ഗവേഷക പുരസ്‌കാരം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ഖത്തർ നാഷണൽ യൂത്ത് പോളിസി ആക്ഷൻ പ്രോഗ്രാം നടപ്പിലാക്കുന്നതിനായി എൻഡോവ്‌മെൻ്റ് ഇസ്ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് മന്ത്രാലയവും കായിക യുവജന മന്ത്രാലയവും തമ്മിലുള്ള സഹകരണത്തിൻ്റെ ചട്ടക്കൂടിനുള്ളിലാണ് ഇത്.

എല്ലാ മേഖലകളിലും ശാസ്ത്രീയ ഗവേഷണം നടത്താൻ യുവാക്കളെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൻ്റെ ചട്ടക്കൂടിലാണ് അവാർഡ്. ഒന്നാം സ്ഥാനം നേടുന്നയാൾക്ക് 100,000 റിയാലും രണ്ടാം സ്ഥാനക്കാരന് 75,000 റിയാലും മൂന്നാം സ്ഥാനക്കാരന് 50,000 റിയാലും ലഭിക്കും.

മികച്ച യുവ ഗവേഷകർക്കും പണ്ഡിതർക്കും വേണ്ടി രണ്ട് വർഷത്തിലൊരിക്കൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്ന അവാർഡ് സമൂഹത്തിലെ ഏറ്റവും ഞെരുക്കമുള്ള സാമൂഹിക പ്രശ്‌നങ്ങൾ അന്വേഷിക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു. അതിൻ്റെ ആദ്യ വർഷത്തിൽ, “വൈകിയ വിവാഹപ്രായവും ഖത്തറി സമൂഹത്തിലെ യുവാക്കളിൽ അതിൻ്റെ സ്വാധീനവും” എന്നതാണ് വിഷയം.

എൻഡോവ്‌മെൻ്റ് ഇസ്‌ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെയും കായിക യുവജന മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെയും പ്രതിനിധികൾ പങ്കെടുത്ത വാർത്താ സമ്മേളനത്തിലാണ് അവാർഡ് പ്രഖ്യാപനം.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2

ഇരു മന്ത്രാലയങ്ങളുടെയും സഹകരണത്തോടെയാണ് മത്സരം സംഘടിപ്പിക്കുന്നതെന്ന് ഇസ്ലാമിക് റിസർച്ച് ആൻഡ് സ്റ്റഡീസ് വകുപ്പ് ഡയറക്ടർ ഷെയ്ഖ് ഡോ. അഹമ്മദ് ബിൻ മുഹമ്മദ് ബിൻ ഗാനേം അൽ താനി പറഞ്ഞു.

ഗവേഷണ വിഷയത്തിനായി നിരവധി പ്രധാന വിഷയങ്ങൾ അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു : വ്യക്തിക്കും സമൂഹത്തിനും വിവാഹത്തിൻ്റെ പ്രാധാന്യം; ചെറുപ്പക്കാർക്ക് നേരത്തെയുള്ള വിവാഹം പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിലെ നിയമപരമായ തെളിവുകളും നേരത്തെയുള്ള വിവാഹം പ്രേരിപ്പിക്കുന്നതിലെ നിയമപരമായ ലക്ഷ്യങ്ങളും; വിവാഹത്തിൻ്റെ ശരാശരി പ്രായത്തെക്കുറിച്ചുള്ള സ്ഥിതിവിവരക്കണക്കുകൾ; വിവാഹപ്രായം വൈകുന്നതിൻ്റെ കാരണങ്ങൾ; വിവാഹപ്രായം വൈകിപ്പിക്കുന്നതിൽ സാമൂഹികവും സാമ്പത്തികവും സാംസ്കാരികവുമായ മാറ്റങ്ങളുടെ പങ്ക്; യുവാക്കൾ, കുടുംബം, സമൂഹം, കുട്ടികളെ വളർത്തൽ എന്നിവയിൽ വിവാഹപ്രായം വൈകിപ്പിക്കുന്നതിൻ്റെ ആഘാതം; കുടുംബത്തിൻ്റെ സ്ഥിരതയിലും ഐക്യത്തിലും ആദ്യകാല വിവാഹത്തിൻ്റെ പങ്ക്; യുവാക്കൾക്കിടയിൽ നേരത്തെയുള്ള വിവാഹമെന്ന ആശയം പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിൽ പ്രസംഗകർ, ബുദ്ധിജീവികൾ, എഴുത്തുകാർ, ചിന്തകർ, സിവിൽ സമൂഹം, സർക്കാർ, സ്വകാര്യ ഏജൻസികൾ, മാധ്യമങ്ങൾ എന്നിവയുടെ പങ്ക്.

ഗവേഷകൻ പരിഗണിക്കേണ്ട ഒരു കൂട്ടം വ്യവസ്ഥകൾ പ്രകാരമാണ് അവാർഡ് രൂപപ്പെടുത്തിയതെന്നും, അതിലൂടെ തൻ്റെ ഗവേഷണം ആർബിട്രേഷൻ തലത്തിലേക്ക് ഉയരുമെന്നും അവയിൽ ചിലത് ഗവേഷകനുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവയും മറ്റുള്ളവ ഗവേഷണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ടവയുമാണ്.

ഗവേഷകനുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വ്യവസ്ഥകളിൽ ഇവ ഉൾപ്പെടുന്നു: ഗവേഷകൻ ഖത്തർ സ്റ്റേറ്റിലെ താമസക്കാരനായിരിക്കണം, ഖത്തറിയോ താമസക്കാരനോ ആകട്ടെ, അവൻ്റെ പ്രായം 20 നും 35 നും ഇടയിലാണ്; താൻ പ്രഖ്യാപിച്ച എല്ലാ അക്ഷങ്ങളും മുറുകെ പിടിക്കുന്നുവെന്നും ഗവേഷണത്തോടൊപ്പം തൻ്റെ സിവിയുടെ ഒരു പകർപ്പും ഐഡി കാർഡിൻ്റെ പകർപ്പും അറ്റാച്ചുചെയ്യുന്നു.

രണ്ടോ അതിലധികമോ ഗവേഷകർക്ക് അവാർഡ് ഗവേഷണം എഴുതാനും തയ്യാറാക്കാനും സമർപ്പിക്കാനും വ്യവസ്ഥകൾ അനുവദിക്കുന്നു, എന്നാൽ വിജയിച്ച ഗവേഷകനെ നാല് വർഷം കഴിയുന്നതുവരെ വീണ്ടും പങ്കെടുക്കാൻ അനുവദിക്കില്ല എന്ന വസ്തുതയിലേക്ക് അവർ ശ്രദ്ധ ആകർഷിക്കുന്നു.

ഗവേഷണം ആവശ്യമായ നിലവാരം പുലർത്തുന്നില്ലെങ്കിൽ അവാർഡ് തടഞ്ഞുവയ്ക്കാനും ഗവേഷണം ചില വ്യവസ്ഥകൾ ലംഘിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തിയാൽ അതിൻ്റെ മൂല്യം പിൻവലിക്കാനുമുള്ള സാധ്യതയും ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. റഫറിമാരുടെ എല്ലാ തിരുത്തലുകളും അഭിപ്രായങ്ങളും നടപ്പിലാക്കുന്നതിനുള്ള വിജയിയായ ഗവേഷകൻ്റെ പ്രതിബദ്ധതയുടെ പ്രാധാന്യം ഈ അവാർഡ് ഊന്നിപ്പറയുന്നു.

ഖത്തറിൻ്റെ ദേശീയ യുവജന നയത്തിൻ്റെ ഫലങ്ങളിലൊന്നായി ഈ അവാർഡ് ആരംഭിച്ചതിൽ സ്‌പോർട്‌സ് ആൻഡ് യൂത്ത് മന്ത്രാലയത്തിലെ പ്ലാനിംഗ്, ക്വാളിറ്റി, ഇന്നൊവേഷൻ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഡയറക്ടർ മഹാ അൽ റുമൈഹി സന്തോഷം പ്രകടിപ്പിച്ചു. പരിപാടികളും പദ്ധതികളും തുടർച്ചയായി പ്രഖ്യാപിക്കുമെന്നും, നയത്തിൻ്റെ വിവിധ അക്ഷങ്ങളിൽ നയത്തിൻ്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിന് എല്ലാ നയ പങ്കാളികളുമായും മന്ത്രാലയം സഹകരിക്കുമെന്നും അവർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

സമൂഹത്തിലെ ഏറ്റവും ഞെരുക്കമുള്ള സാമൂഹിക പ്രശ്‌നങ്ങളും അവയ്‌ക്ക് ആവശ്യമായ പരിഹാരങ്ങളും നൽകുന്ന ഈ ഗവേഷണ അവാർഡിൽ എൻഡോവ്‌മെൻ്റ്, ഇസ്‌ലാമിക് അഫയേഴ്‌സ് മന്ത്രാലയവുമായുള്ള സഹകരണം ഈ ചട്ടക്കൂടിനുള്ളിൽ വരുന്നതാണെന്ന് അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.