സോഷ്യൽ മീഡിയ വഴി വിദ്വേഷ പ്രചാരണം ഖത്തറിൽ നാലുപേർ അറസ്റ്റിൽ

26

ദോഹ, ഖത്തർ: സമൂഹത്തിലെ അംഗങ്ങൾക്കിടയിൽ വിദ്വേഷം വളർത്തുകയും ഭിന്നത പരത്തുകയും ചെയ്തതിന് നാല് പേരെ ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം (എംഒഐ) ഉദ്യോഗസ്ഥർ അറസ്റ്റ് ചെയ്യുകയും പബ്ലിക് പ്രോസിക്യൂഷന് റഫർ ചെയ്യുകയും ചെയ്തു.

ഒരു സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിൽ പ്രചരിച്ചതിനെ പരാമർശിച്ചാണ് ഇത് എന്ന് MOI ഒരു പ്രസ്താവനയിൽ അറിയിച്ചു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp

രാജ്യദ്രോഹം, വിദ്വേഷം, വംശീയത എന്നിവ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനോ സമൂഹത്തിൻ്റെ ഘടനയെ തുരങ്കം വയ്ക്കുന്നതിനോ അതിൻ്റെ സുരക്ഷയ്ക്കും സുസ്ഥിരതയ്ക്കും ഭീഷണിയുയർത്തുന്നതിലും ഉൾപ്പെട്ടിരിക്കുന്നതായി തെളിയിക്കപ്പെടുന്ന ആർക്കും എതിരെ നിയമനടപടി സ്വീകരിക്കുമെന്നും അത് വെച്ചുപൊറുപ്പിക്കില്ലെന്നും ആഭ്യന്തര മന്ത്രാലയം സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഖത്തറി സമൂഹത്തിൻ്റെ ബന്ധവും അതിൻ്റെ സുസ്ഥിരതയും എല്ലാവരുടെയും ഉത്തരവാദിത്തമാണെന്ന തത്വത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കി, സമൂഹത്തിൻ്റെ ഒരു ഘടകത്തെയും അതിൻ്റെ ഐക്യത്തെയും അപമാനിക്കാതിരിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞുകൊണ്ട് നിയമം ലംഘിക്കുന്ന രീതിയിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നതിനെതിരെ മന്ത്രാലയം മുന്നറിയിപ്പ് നൽകി.