ദോഹ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയും ലുലു ഹൈപ്പറും ചേർന്ന് പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗ് രഹിത ബോധവത്കരണ കാമ്പയിൻ നടത്തി

24

ദോഹ, ഖത്തർ: ഡിസ്പോസിബിൾ പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗുകളുടെ പാരിസ്ഥിതിക ആഘാതം ഉയർത്തിക്കാട്ടുന്നതിനും സുസ്ഥിര ബദലുകൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനുമായി ദോഹ മുനിസിപ്പാലിറ്റി, ഡി-റിംഗ് റോഡിലെ ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റുമായി സഹകരിച്ച് ‘പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗ് രഹിത ബോധവൽക്കരണ ഡ്രൈവ്’ നടത്തി.

പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗ് ഉപയോഗവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയന്ത്രണങ്ങളെക്കുറിച്ച് പൊതുജനങ്ങളെ ബോധവത്കരിക്കാനുള്ള മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ സംരംഭങ്ങളുടെ ഭാഗമാണ് പരിപാടി.

ദോഹ മുനിസിപ്പാലിറ്റിയിലെ ഹെൽത്ത് ഇൻസ്‌പെക്ഷൻ ആൻഡ് മോണിറ്ററിംഗ് യൂണിറ്റ് മേധാവി അലി മുഹമ്മദ് അൽ ഖഹ്താനി, ഭക്ഷ്യ നിയന്ത്രണ വിഭാഗത്തിലെ ഡോ. അസ്മ അബൂബക്കർ, ഡോ. ഹെബ അബ്ദുൾ ഹക്കിം, ഡോ. അബീർ മുഹമ്മദ് എന്നിവരുൾപ്പെടെ മന്ത്രാലയത്തിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥർ ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു. .

ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റിലെ റീജണൽ മാനേജർ ഷാനവാസ് പടിയത്ത് ഉൾപ്പെടെയുള്ള ഉദ്യോഗസ്ഥരും പ്രചാരണത്തിൽ പങ്കെടുത്തു.

പരിസ്ഥിതി സംരക്ഷണവും മാലിന്യ പുനരുപയോഗത്തിൽ ഏറ്റവും മികച്ച നിക്ഷേപവും എന്ന ഖത്തറിൻ്റെ തന്ത്രപരമായ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിനായി മൾട്ടി-ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്ലാസ്റ്റിക് ബാഗുകൾ, ബയോഡീഗ്രേഡബിൾ ബാഗുകൾ, പേപ്പർ അല്ലെങ്കിൽ നെയ്ത തുണികൊണ്ടുള്ള ബാഗുകൾ എന്നിവ പോലുള്ള പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ ബദലുകളുടെ ഉപയോഗം മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു.

കാമ്പയിൻ്റെ ഭാഗമായി ലുലു ഗ്രൂപ്പ് പൊതുജനങ്ങൾക്ക് സൗജന്യമായി പുനരുപയോഗിക്കാവുന്ന ബാഗുകൾ വിതരണം ചെയ്യുകയും പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന ബൂത്ത് സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്തു. കടയുടെ ശാഖകളിൽ പുനരുപയോഗിക്കാവുന്ന ബാഗുകൾ വഹിക്കുന്ന ഒരു മരം കട്ടൗട്ട് കൊണ്ട് അലങ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. കൂടാതെ, പ്ലാസ്റ്റിക് സൃഷ്ടിക്കുന്ന പാരിസ്ഥിതിക അപകടങ്ങളെക്കുറിച്ച് അറിവ് പകരുന്നതിനായി ആകർഷകമായ സമ്മാനങ്ങളോടെ കുട്ടികൾക്കായി ഒരു ബോധവൽക്കരണ കാമ്പയിൻ സംഘടിപ്പിച്ചു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2

കഴിഞ്ഞ രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടുകളായി ലുലു ഗ്രൂപ്പ് വിവിധ സുസ്ഥിര സംരംഭങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കിയിട്ടുണ്ട്. ഖത്തർ സുസ്ഥിര ഉച്ചകോടിയിൽ ‘സുസ്ഥിരത അവാർഡ് 2019’ എന്ന നിലയിൽ, ലുലു ഗ്രൂപ്പ് അതിൻ്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളിലും ഖത്തറിലെ 23 സ്റ്റോറുകളിലും പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ രീതികൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിൽ മുൻപന്തിയിലാണ്. ഊർജവും ജലവും സംരക്ഷിക്കുക, മാലിന്യം കുറയ്ക്കുക, സുസ്ഥിര സമ്പ്രദായങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുക, ഖത്തറിലെ വിവിധ ഔട്ട്‌ലെറ്റുകൾക്ക് സുസ്ഥിര പ്രവർത്തന സർട്ടിഫിക്കേഷൻ എന്നിവ ലുലു ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ തുടർച്ചയായ ശ്രമങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പ്ലാസ്റ്റിക് പാക്കേജിംഗ് കൂടുതൽ കുറയ്ക്കുന്നതിനായി, ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റ് റീഫില്ലിംഗ് സ്റ്റേഷനുകൾ, ക്രാഫ്റ്റ് പേപ്പർ ബാഗുകൾ, കരിമ്പിൻ്റെ പൾപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് നിർമ്മിച്ച ബയോഡീഗ്രേഡബിൾ പാക്കേജിംഗ് എന്നിവ വീട്ടിലെ അടുക്കള ഉൽപ്പന്നങ്ങൾക്കായി അവതരിപ്പിച്ചു. ഫുഡ് വേസ്റ്റ് ഡൈജസ്റ്ററുകളുടെ ഉപയോഗം പ്രവർത്തനസമയത്ത് ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്ന ഭക്ഷ്യ മാലിന്യങ്ങൾ കാര്യക്ഷമമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു. ഭക്ഷ്യാവശിഷ്ടങ്ങളെ വെള്ളം, കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ്, കൊഴുപ്പ്, പ്രോട്ടീനുകൾ എന്നിങ്ങനെ വിഘടിപ്പിച്ച് പുനരുപയോഗം ചെയ്യുന്ന ‘ORCA’ എന്ന നൂതനമായ ഭക്ഷ്യ മാലിന്യ പരിഹാരം ഇപ്പോൾ ലുലുവിൻ്റെ ബിൻ മഹ്മൂദ് സ്റ്റോറിൽ പരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്.

ഗൾഫ് ഓർഗനൈസേഷൻ ഫോർ റിസർച്ച് ആൻഡ് ഡെവലപ്‌മെൻ്റിൻ്റെ (GORD) ഗ്ലോബൽ സസ്റ്റൈനബിലിറ്റി അസസ്‌മെൻ്റ് സിസ്റ്റത്തിന് (GSAS) കീഴിൽ സുസ്ഥിര പ്രവർത്തന സർട്ടിഫിക്കേഷൻ നേടുന്ന മെന മേഖലയിലെ ആദ്യത്തെ റീട്ടെയിലർമാരിൽ ഒരാളായി ഖത്തറിലെ ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റ് മാറി. കെട്ടിടത്തിൻ്റെ വെൻ്റിലേഷനും ലൈറ്റിംഗും കാര്യക്ഷമമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനായി അവർ ഒരു ബിൽഡിംഗ് മാനേജ്മെൻ്റ് സിസ്റ്റവും സ്ഥാപിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഉത്തരവാദിത്തമുള്ള റീട്ടെയിലർ എന്ന നിലയിൽ, ലുലു ഹൈപ്പർമാർക്കറ്റ് ‘ഖത്തറിൽ നിർമ്മിച്ച’ ഉൽപ്പന്നങ്ങൾ സജീവമായി പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് പ്രാദേശിക വ്യവസായങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനുള്ള എല്ലാവരെയും ഉൾക്കൊള്ളുന്ന സമീപനം ഉറപ്പാക്കുന്നു.