ലോകത്തെ ഞെട്ടിച്ചു ചൈന മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കമുള്ള റോബോട്ടിനെ സൃഷ്ടിച്ചു

84

ബെയ്ജിംഗ്: ഒരു ചെറിയ മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കത്താൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫ്രാങ്കെൻസ്റ്റൈനെപ്പോലെയുള്ള റോബോട്ടിനെ ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞർ ആദ്യമായി സൃഷ്ടിച്ചു.ലാബ്-വളർത്തിയ മസ്തിഷ്ക ഓർഗനോയിഡ്, ഒരു കൂട്ടം കോശങ്ങൾ, തലച്ചോറിൻ്റെ നാഡീവ്യവസ്ഥയുമായി സംവദിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചാണ് റോബോട്ട് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്.

സെൻസറുകൾ ഉപയോഗിച്ച് മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കം പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ചിപ്പിലെ ബ്രെയിൻ എന്നാണ് ഇതിനെ വിശേഷിപ്പിക്കുന്നത്, ഇത് ചലിക്കാനും വസ്തുക്കളെ പിടിച്ചെടുക്കാനും തടസ്സങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാനും റോബോട്ടിനെ പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന AI- പവർഡ് അൽഗോരിതം ആണ് .

മസ്തിഷ്കം മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കത്തിന് സമാനമായ ബുദ്ധിശക്തിയുടെ അടയാളങ്ങൾ സ്വയം ചലിപ്പിച്ചുകൊണ്ട് അതിൻ്റെ അഗ്രഭാഗങ്ങൾ ചലിപ്പിക്കുകയും മനുഷ്യൻ്റെ സെറിബ്രൽ കോർട്ടെക്സിൻ്റെ കേടുപാടുകൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനും ന്യൂറോളജിക്കൽ ഡിസോർഡേഴ്സ് ഭേദമാക്കുന്നതിനുള്ള മറ്റ് സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും ഇടയാക്കുമെന്നും സംഘം അവകാശപ്പെട്ടു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2

ചൈനീസ് ശാസ്ത്രജ്ഞരുടെ ഒരു സംഘം ശരീരത്തിലെ മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങളെ രൂപപ്പെടുത്തുന്ന ഒരു തരം കോശമാണ് സ്റ്റെം സെല്ലുകൾ ഉപയോഗിച്ചത്.മനുഷ്യ കോശങ്ങളുടെയും മനുഷ്യ മസ്തിഷ്കം പോലെ പ്രവർത്തിക്കുന്ന കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പുകളുടെയും മിശ്രിതമായ റോബോട്ടിൻ്റെ ശരീരത്തിലേക്ക് നിർദ്ദേശങ്ങൾ കൈമാറുന്ന ഒരു കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പുമായി അവർ അതിനെ ജോടിയാക്കി.

ടിയാൻജിൻ സർവകലാശാലയിലെ ശാസ്ത്രജ്ഞർ ബ്രെയിൻ-കമ്പ്യൂട്ടർ ഇൻ്റർഫേസുകൾ (ബിസിഐ) ഉപയോഗിച്ചാണ് മെഷീൻ സൃഷ്ടിച്ചത്, അത് തലച്ചോറിൽ നിന്ന് പുറത്തുവരുന്ന വൈദ്യുത സിഗ്നലുകളെ കമ്പ്യൂട്ടർ ചിപ്പുകളുമായി സംയോജിപ്പിച്ചു.

റോബോട്ടിന് കണ്ണുകളില്ലെന്നും ന്യൂറോണുകൾ അയയ്ക്കുന്ന ഇലക്ട്രിക്കൽ, സെൻസറി സിഗ്നലുകളിലൂടെ മാത്രമേ പ്രതികരിക്കുകയുള്ളൂവെന്നും ഗവേഷകർ വിശദീകരിച്ചു.

നഷ്‌ടപ്പെട്ട ന്യൂറോണുകൾ മാറ്റി ന്യൂറൽ സർക്യൂട്ടുകൾ പുനർനിർമ്മിച്ചുകൊണ്ട് തലച്ചോറിൻ്റെ പ്രവർത്തനം പുനഃസ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു നല്ല തന്ത്രമായി ബ്രെയിൻ ഓർഗനോയിഡ് ട്രാൻസ്പ്ലാൻറ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു.

എന്നിരുന്നാലും, ഗവേഷണം ഇപ്പോഴും വികസനത്തിൻ്റെ പ്രാരംഭ ഘട്ടത്തിലാണ്, കേടായ മസ്തിഷ്ക കോശങ്ങൾ നന്നാക്കുന്നതിനോ പുനർനിർമ്മിക്കുന്നതിനോ ഓർഗനോയിഡുകൾ എപ്പോഴെങ്കിലും ഉപയോഗിക്കാമോ എന്നത് വ്യക്തമല്ല.