ഐഡിയൽ ഇന്ത്യൻ സ്കൂൾ പാർലമെൻ്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തി

38

ദോഹ, ഖത്തർ: ജനാധിപത്യ പ്രക്രിയയെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രായോഗിക പഠനാനുഭവം വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നൽകുന്നതിനായി ഐഡിയൽ ഇന്ത്യൻ സ്‌കൂളിലെ സോഷ്യൽ സയൻസ് വിഭാഗം സ്‌കൂൾ പാർലമെൻ്റ് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് നടത്തി.

ഈ അഭ്യാസത്തിൽ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്ഥാനാർത്ഥികളെ നാമനിർദ്ദേശം ചെയ്യാനും കാമ്പെയ്‌നുകൾ നടത്താനും അനുകരണീയ അന്തരീക്ഷത്തിൽ വോട്ട് ചെയ്യാനും കഴിയുന്ന മോക്ക് തിരഞ്ഞെടുപ്പുകൾ ഉൾപ്പെടുന്നു.

മൂന്ന് പാർട്ടികൾ രൂപീകരിച്ചു: ഡെമോക്രാറ്റിക്, റിപ്പബ്ലിക്, ജസ്റ്റിസുമാർ. അറിവോടെയുള്ള വോട്ടിംഗിൻ്റെ പ്രാധാന്യം, സ്ഥാനാർത്ഥികളുടെ പങ്ക്, ബാലറ്റുകളും വോട്ടെണ്ണലും ഉൾപ്പെടെയുള്ള തിരഞ്ഞെടുപ്പുകളുടെ മെക്കാനിക്‌സ് എന്നിവ മനസ്സിലാക്കാൻ വിദ്യാർത്ഥികളെ സഹായിക്കുന്നതിന് ഈ സംരംഭം ലക്ഷ്യമിടുന്നു. വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് നേരിട്ട് വോട്ടിംഗ് അനുഭവം നൽകുന്നതിനായി പോളിംഗ് ബൂത്ത് സജ്ജീകരിച്ചു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp

പ്രിൻസിപ്പൽ, വകുപ്പ് മേധാവികൾ എന്നിവർ വോട്ടെടുപ്പിൽ പങ്കെടുത്തു. 9, 10 ക്ലാസുകളിലെ വോട്ടർമാർ ഈ തെരഞ്ഞെടുപ്പിൽ പങ്കെടുത്തു.

സോഷ്യൽ സയൻസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റ് ഈ സമ്പ്രദായത്തെ സോഷ്യൽ സ്റ്റഡീസ് അല്ലെങ്കിൽ സിവിക് എജ്യുക്കേഷൻ പാഠ്യപദ്ധതിയിൽ സംയോജിപ്പിച്ച്, വിദ്യാർത്ഥികളുടെ പൗര ഉത്തരവാദിത്തങ്ങളെക്കുറിച്ചും സർക്കാരിൻ്റെ പ്രവർത്തനങ്ങളെക്കുറിച്ചും അവബോധം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഈ പ്രക്രിയയിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിലൂടെ, വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് ജനാധിപത്യ തത്വങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രായോഗിക ഉൾക്കാഴ്ചകൾ നേടുകയും സ്കൂളിൽ സജീവമായ പൗരത്വത്തിനുള്ള കഴിവുകൾ വികസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.