പ്രവാസികൾക്ക് സുപ്രദാന മുന്നറിയിപ്പുമായി ഇന്ത്യൻ എംബസി

51

ഇന്ത്യൻ എംബസി ദോഹ : ആളുകളെ വഞ്ചിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ട് ചില തട്ടിപ്പുകാർ എംബസിയുടെ നമ്പറുകൾ കബളിപ്പിച്ച് കോളുകൾ വിളിക്കുന്നതായി എംബസിയുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. അങ്ങനെ വിളിക്കുന്നയാൾ എംബസിയിലെ ജീവനക്കാരനാണെന്ന് അവകാശപ്പെടുകയും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ അതായത് പേര്, ജനനത്തീയതി, ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് വിശദാംശങ്ങൾ, പാസ്‌പോർട്ട് നമ്പർ മുതലായവ ആവശ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. കോളർ ഇന്ത്യൻ പൗരന്മാരുടെ പാസ്‌പോർട്ടുകൾ, വിസ ഫോമുകൾ, ഇമിഗ്രേഷൻ ഫോമുകൾ മുതലായവ പണം നൽകി ശരിയാക്കാം എന്നും , തെറ്റുകളുണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞും പരസ്പരം പണം തട്ടിയെടുക്കാനും ശ്രമിച്ചേക്കാം.അതേ സമയം വിളിക്കുന്നവർ വ്യക്തിയെ ഇന്ത്യയിലേക്ക് നാടുകടത്തുകയോ ഖത്തറിൽ തടവിലാക്കുകയോ ചെയ്യുമെന്ന് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. ചില കേസുകളിൽ, ഈ തട്ടിപ്പുകാർ തങ്ങൾക്ക് എംബസിയിൽ നിന്നോ ഇന്ത്യയിലെ മറ്റ് അധികാരികളിൽ നിന്നോ അത്തരം പ്രത്യേക വിവരങ്ങൾ ലഭിച്ചതായി തെറ്റായി അവകാശപ്പെടുകയും ചെയ്തിട്ടുണ്ട്.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp

ഇന്ത്യൻ എംബസി, ദോഹ, എംബസിയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഉദ്യോഗസ്ഥനും വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങൾ അന്വേഷിക്കാൻ ടെലിഫോൺ/മൊബൈൽ കോൾ ചെയ്യുന്നില്ലെന്ന് സ്ഥിരീകരിക്കുന്നു. ഇന്ത്യൻ എംബസിയുടെ പേരിൽ നടത്തുന്ന ഇത്തരം സംശയാസ്പദമായ ടെലിഫോൺ കോളുകൾ പൊതുജനങ്ങൾ സ്വീകരിക്കരുതെന്ന് നിർദേശമുണ്ട്. ഇത്തരം കോളുകൾക്ക് മറുപടിയായി വ്യക്തിഗത വിവരങ്ങളൊന്നും വെളിപ്പെടുത്തരുതെന്നും പണം കൈമാറരുതെന്നും നിർദേശിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ cons.doha@mea.gov.in എന്ന ഇമെയിൽ വിലാസത്തിൽ എംബസിയുടെ ശ്രദ്ധയിൽപ്പെടുത്താവുന്നതാണ്.