എച്ച്എംസിയുടെ മെഡിക്കൽ കെയർ ആൻഡ് റിസർച്ച് സെൻ്റർ പ്രധാനമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

26

ദോഹ, ഖത്തർ: ഹമദ് മെഡിക്കൽ കോർപ്പറേഷൻ്റെ (എച്ച്എംസി) മെഡിക്കൽ കെയർ ആൻഡ് റിസർച്ച് സെൻ്റർ പ്രധാനമന്ത്രിയും വിദേശകാര്യ മന്ത്രിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ അബ്ദുൽറഹ്മാൻ ബിൻ ജാസിം അൽ താനി തിങ്കളാഴ്ച ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

ഉദ്ഘാടനത്തിനു ശേഷം, പ്രിസിഷൻ ക്ലിനിക്കൽ മെഡിസിൻ വഴി ചികിത്സാ രീതികൾ മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സേവനങ്ങൾ പരിശോധിച്ചുകൊണ്ട്, കേന്ദ്രത്തിൻ്റെ വാർഡുകളിൽ ഹിസ് എക്സലൻസി പര്യടനം നടത്തി.

മെഡിക്കൽ കെയർ ആൻഡ് റിസർച്ച് സെൻ്ററിൻ്റെ ഉദ്ഘാടനം, രാജ്യത്തെ എല്ലാ താമസക്കാർക്കും ഏറ്റവും ഉയർന്ന ആഗോള നിലവാരത്തിലുള്ള സ്പെഷ്യലൈസ്ഡ് കെയർ നൽകാനും ആരോഗ്യ സേവനങ്ങൾ മെച്ചപ്പെടുത്താനുമുള്ള ഹമദ് മെഡിക്കൽ കോർപ്പറേഷൻ്റെ ഉറച്ച പ്രതിബദ്ധത പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നു. കിടപ്പുരോഗികൾക്ക് ചികിത്സാ അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതിനായി 250 കിടക്കകൾ കേന്ദ്രത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ദോഹയിലെ ഹമദ് ബിൻ ഖലീഫ മെഡിക്കൽ സിറ്റിയിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ഈ കേന്ദ്രത്തിൽ നാല് നിലകളും ഒരു ബേസ്‌മെൻ്റും കൂടാതെ നിരവധി രോഗികളുടെ മുറികൾ, മെഡിക്കൽ ഐസൊലേഷൻ മുറികൾ, പോസ്‌ചർ, ഒരു ക്ലിനിക്ക് ,വിമൻസ് വെൽനസ് ആൻഡ് റിസർച്ച് സെൻ്റർ, ആംബുലേറ്ററി കെയർ സെൻ്റർ, ഖത്തർ റിഹാബിലിറ്റേഷൻ സെൻ്റർ എന്നിവ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp

രോഗികൾക്കുള്ള മെഡിക്കൽ തന്ത്രങ്ങൾ, ചികിത്സകൾ, അല്ലെങ്കിൽ മെഡിക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ എന്നിവയുടെ സുരക്ഷയും ഫലപ്രാപ്തിയും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിലും വൈദഗ്ദ്ധ്യമുള്ള ക്ലിനിക്കൽ ട്രയൽസ് യൂണിറ്റും കേന്ദ്രത്തിൽ ഉണ്ട്.

പീഡിയാട്രിക് ഇൻ്റൻസീവ് കെയർ യൂണിറ്റ്, അഡ്വാൻസ്ഡ് കെയർ യൂണിറ്റ്, പീഡിയാട്രിക് ഡേ കെയർ യൂണിറ്റ്, പീഡിയാട്രിക് വാർഡ് എന്നിവ ഉൾക്കൊള്ളുന്ന ഏറ്റവും ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള പീഡിയാട്രിക് കെയർ യൂണിറ്റും കേന്ദ്രത്തിൽ സജീകരിച്ചിട്ടുണ്ട് .

കൂടാതെ, പ്രായമായവർക്കിടയിൽ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന നിശിത പരിചരണത്തിൻ്റെ ആവശ്യകതയെ മുൻനിർത്തി അക്യൂട്ട് കേസുകൾക്കായി ഒരു ജെറിയാട്രിക്സ് യൂണിറ്റും,കൂടാതെ രോഗികൾക്കും അവരുടെ കുടുംബങ്ങൾക്കും ഒരു ആധുനിക പാലിയേറ്റീവ് കെയർ യൂണിറ്റും ,ഒരു ഔട്ട്‌പേഷ്യൻ്റ് പ്രോസ്‌തെറ്റിക്‌സ് ക്ലിനിക്കും ഒരു ഫാർമസി, രോഗികളെ കൊണ്ടുപോകുന്നതിനുള്ള ആംബുലൻസ് പാത, കിടപ്പുരോഗികൾക്കുള്ള ഫിസിയോതെറാപ്പി ജിം, പുരുഷന്മാർക്കും സ്ത്രീകൾക്കും കാത്തിരിപ്പ് കേന്ദ്രങ്ങൾ, മൾട്ടി പർപ്പസ് റൂമുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിരവധി സേവനങ്ങളും കേന്ദ്രത്തിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp