റെക്കോർഡ് വരുമാനവുമായി ഖത്തർ എയർവേയ്‌സ് ഗ്രൂപ്പ്

16

ദോഹ, ഖത്തർ: ഖത്തർ എയർവേയ്‌സ് ഗ്രൂപ്പ് അതിൻ്റെ 27 വർഷത്തെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും ശക്തമായ സാമ്പത്തിക പ്രകടനം റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തു, ഒന്നിലധികം അവാർഡ് നേടിയ എയർലൈൻ ഗ്രൂപ്പ് 2023/24 സാമ്പത്തിക വർഷത്തെ വാർഷിക റിപ്പോർട്ടിൽ QAR6.1 ബില്യൺ (US$1.7 ബില്യൺ) റെക്കോഡ് ലാഭം പ്രഖ്യാപിച്ചു.

2023/24 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ 40 ദശലക്ഷത്തിലധികം യാത്രക്കാരെ വഹിച്ച ഗ്രൂപ്പിൻ്റെ എയർലൈൻ മുൻ വർഷത്തേക്കാൾ 26 ശതമാനം വർദ്ധനവ് രേഖപ്പെടുത്തി .തൽഫലമായി, യാത്രക്കാരുടെ വരുമാനം 19 ശതമാനം വർധിക്കുകയും ഇത് വിപണി വിഹിതത്തിൽ സുസ്ഥിരമായ ഉയർച്ച കൊണ്ടുവരികയും ചെയ്തു.

2024-ൽ ലോകത്തിലെ മുൻനിര എയർ കാർഗോ കാരിയർ എന്ന നിലയിൽ ഖത്തർ എയർവേയ്‌സ് കാർഗോ അതിൻ്റെ സ്ഥാനം നിലനിർത്തി, ഡിജിറ്റലൈസേഷൻ, സുസ്ഥിരത, വളർച്ച എന്നിവയിൽ തന്ത്രപരമായ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ച് കാർഗോയുടെ വിപണി വിഹിതം 7.1 ശതമാനമായി വർധിപ്പിക്കുകയുണ്ടായി. 2023/24 ൽ, മുൻ സാമ്പത്തിക വർഷത്തെ അപേക്ഷിച്ച് 0.04 ശതമാനം വർധന ഉണ്ടായി.

ഖത്തർ എക്സിക്യൂട്ടീവ് (ക്യുഇ) ഒരു വാണിജ്യ എയർലൈനുമായി പൂർണ്ണമായും സംയോജിപ്പിച്ച് ഉടമസ്ഥതയിലുള്ള ഒരേയൊരു ബിസിനസ് ജെറ്റ് ബ്രാൻഡായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഉയർന്ന മത്സരാധിഷ്ഠിത വിപണിയിൽ മികച്ച ബിസിനസ്സ് പ്രകടനം തുടരുന്നു. 2023/24 സാമ്പത്തിക വർഷത്തിൽ സ്ഥിരതയാർന്ന വളർച്ചയോടെ, വാണിജ്യ ചാർട്ടർ വരുമാനത്തിൽ 17 ശതമാനത്തിലധികം വർധന ഉണ്ടായി.

ഖത്തർ എയർവേയ്‌സിൻ്റെ ലോയൽറ്റി പ്രോഗ്രാമായ പ്രിവിലേജ് ക്ലബ്ബിലെ നിക്ഷേപം 2023/24 കാലയളവിൽ ഗണ്യമായ നേട്ടങ്ങൾ നൽകി, അംഗസംഖ്യ 26 ശതമാനത്തിലധികം വർദ്ധിച്ചു. അംഗങ്ങളുടെ ഇടപഴകലും റെക്കോർഡ് തലത്തിലെത്തി, Avios ശേഖരം 50 ശതമാനത്തിലധികം വർധിച്ചു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp