വിപ്ലവകരമായ ജീൻ തെറാപ്പി മരുന്ന് നൽകുന്ന ഖത്തറിലെ ആദ്യ ആശുപത്രിയായി സിദ്ര മെഡിസിൻ

35

ദോഹ, ഖത്തർ: ഖത്തർ ഫൗണ്ടേഷനിലെ അംഗമായ സിദ്ര മെഡിസിൻ ഖത്തറിലെ ആദ്യത്തെ ഡുചെൻ മസ്കുലർ ഡിസ്ട്രോഫി (ഡിഎംഡി) ചികിത്സയ്ക്കുള്ള വിപ്ലവകരമായ ജീൻ തെറാപ്പി മരുന്ന് നൽകുന്ന ആശുപത്രിയായും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള എലിവിഡിസ് നടത്തുന്ന അഞ്ചാമത്തെ ആശുപത്രിയായും ചരിത്രം സൃഷ്ടിച്ചു, .

പാരമ്പര്യമായി ലഭിക്കുന്ന പേശി വൈകല്യങ്ങളുടെ ഏറ്റവും സാധാരണമായ രൂപമാണ് ഡിഎംഡി. ഇത് പ്രാഥമികമായി പുരുഷന്മാരെയാണ് ബാധിക്കുന്നത്, ഏകദേശം 3,500 ആൺ ജനനങ്ങളിൽ 1 എന്ന തോതിലാണ് ഇത്. ഡിഎംഡി ഉള്ള കുട്ടികൾ ജനനസമയത്ത് സാധാരണയായി കാണപ്പെടുന്നു, എന്നാൽ രണ്ടിനും മൂന്ന് വയസ്സിനും ഇടയിൽ, വികസന കാലതാമസം പ്രകടിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു,

ഡിഎംഡിയെ ചികിത്സിക്കുന്നതിനായി നിലവിൽ ലഭ്യമായ ഏക ജീൻ തെറാപ്പി മരുന്നാണ് എലിവിഡിസ്. പേശികളിലേക്കും ഹൃദയ കോശങ്ങളിലേക്കും ഒരു ഫങ്ഷണൽ ഡിസ്ട്രോഫിൻ ജീൻ എത്തിച്ചുകൊണ്ടാണ് ഇത് പ്രവർത്തിക്കുന്നത്. ഈ പ്രക്രിയ രോഗത്തിൻ്റെ പുരോഗതിയെ മന്ദഗതിയിലാക്കുകയും പേശികളുടെ പ്രവർത്തനം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. എലിവിഡിസ് നിർമ്മിക്കുന്നതിന് ഉത്തരവാദികളായ റോച്ചെ ഫാർമസ്യൂട്ടിക്കൽസിൻ്റെ പ്രാദേശിക ഏജൻ്റായ എബ്ൻ സിന മെഡിക്കൽ വഴിയാണ് മരുന്ന് എത്തിക്കുന്നത്. നാല് വയസും അതിൽ കൂടുതലുമുള്ള കുട്ടികൾ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ ഡിഎംഡി രോഗികൾക്ക് 2024 ജൂണിൽ യുഎസ് ഫുഡ് ആൻഡ് ഡ്രഗ് അഡ്മിനിസ്ട്രേഷൻ (എഫ്ഡിഎ) അനുമതി നൽകി.

സിദ്ര മെഡിസിൻ ലെബനനിൽ നിന്നുള്ള ക്രിസ് എൽ കിക്ക് എന്ന യുവ അന്താരാഷ്ട്ര രോഗിക്ക് എലിവിഡിസ് നൽകി, അദ്ദേഹം ഖത്തറിൽ മരുന്ന് ആദ്യമായി സ്വീകരിച്ചു.

ക്രിസ് നിലവിൽ ആശുപത്രിയിൽ ഡോക്ടർ സംഘത്തിൻ്റെ നിരീക്ഷണത്തിലാണ്, അവർ മരുന്നിൻ്റെ ഫലപ്രാപ്തി സൂക്ഷ്മമായി നിരീക്ഷിക്കുകയും ശിശുജീവിതം, പോഷകാഹാരം, ശാരീരികവും മാനസികവുമായ ആരോഗ്യ പിന്തുണ എന്നിവയുൾപ്പെടെ നിർണായകമായ ഔട്ട്‌പേഷ്യൻ്റ് സേവനങ്ങളിൽ അവനെയും കുടുംബത്തെയും സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഡിഎംഡി പ്രകടമാകാൻ വർഷങ്ങളെടുക്കുന്നതിനാൽ, ചികിത്സയുടെ പ്രോട്ടോക്കോൾ സമയമെടുക്കും, കാരണം അതിന്റെ പുരോഗതി പതിവായി നിരീക്ഷിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

ഖത്തറിൽ നിന്നുള്ള മൂന്ന് രോഗികൾക്കും കുവൈറ്റിൽ നിന്നുള്ള രണ്ട് അന്താരാഷ്ട്ര യുവാക്കൾക്കും ഒരേ മരുന്ന് ലഭിക്കാനുള്ള തയ്യാറെടുപ്പിലാണ് സിദ്ര മെഡിസിൻ.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp