അൽ-സൈലിയയിലെ റോഡ് വികസന പ്രവർത്തനങ്ങൾ പൂർത്തിയായതായി പൊതുമരാമത്ത് അതോറിറ്റി

6

ദോഹ, ഖത്തർ: അൽ സൈലിയ റൗണ്ട് എബൗട്ട് മുതൽ അൽ സെയ്‌ലിയ സ്‌പോർട്‌സ് എന്നറിയപ്പെടുന്ന റൗണ്ട് എബൗട്ട് വരെയുള്ള അൽ-സൈലിയ റോഡിൻ്റെ ഭാഗത്തെ വികസന പ്രവൃത്തികൾ പൂർത്തിയായതായി പൊതുമരാമത്ത് അതോറിറ്റി (അഷ്ഗാൽ) അറിയിച്ചു.

അഷ്ഗലിലെ റോഡ്‌സ് പ്രോജക്ട് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിൻ്റെ വെസ്റ്റേൺ ഏരിയാ സെക്ഷനിലെ പ്രോജക്ട് എഞ്ചിനീയർ ഹസൻ അൽ നാമ, പദ്ധതിയിൽ നടപ്പിലാക്കിയ വികസന പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ പ്രാധാന്യവും അതിൻ്റെ സുപ്രധാന സ്ഥാനവും ചൂണ്ടിക്കാട്ടി, പ്രത്യേകിച്ചും അൽ സൈലിയ റോഡ് മുഴുവൻ പ്രദേശത്തിനും സേവനം നൽകുകയും അതിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം സുഗമമാക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.

അൽ മജ്ദ് റോഡിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം സുഗമമാക്കുന്ന അൽ-വാബ് റോഡിൻ്റെ വിപുലീകരണമായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നതിനാൽ, അൽ സൈലിയ റോഡ് പ്രധാന റോഡുകളുമായി കണക്റ്റിവിറ്റി നൽകുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

മൊത്തം 4.5 കിലോമീറ്റർ റോഡ് പ്രവൃത്തിയാണ് നടപ്പാക്കിയതെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. അൽ സൈലിയ റൗണ്ട്എബൗട്ട് മുതൽ അൽ-സൈലിയ സ്‌പോർട്‌സ് ക്ലബ് റൗണ്ട്എബൗട്ട് വരെയുള്ള അൽ-സൈലിയ റോഡിൻ്റെ ഒരു ഭാഗം വികസിപ്പിക്കുന്നതും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു, അവിടെ ഓരോ ദിശയിലും പാതകളുടെ എണ്ണം രണ്ട് മുതൽ മൂന്ന് വരെ പാതകൾ വർദ്ധിപ്പിച്ചു, ദിശകൾക്കിടയിൽ ഒരു മീഡിയൻ ദ്വീപ്, ഗതാഗതം നിയന്ത്രിക്കുകയും പ്രദേശത്തെ ഗതാഗത സുരക്ഷ വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ജെറി അൽ-തീബ് സ്ട്രീറ്റിനെയും സദ്രിയത്തെ അൽ-ഹം സ്ട്രീറ്റിനെയും അൽ-സൈലിയ റോഡിലേക്കും ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന ഭാഗവും വികസിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്.

ഏകദേശം 1 കിലോമീറ്റർ ദൈർഘ്യമുള്ള കാൽനട, സൈക്കിൾ പാതകൾ, 108 പാർക്കിംഗ് സ്ഥലങ്ങൾ, 202 പുതിയ ലൈറ്റിംഗ് സംവിധാനങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കൽ, 10.5 കിലോമീറ്റർ ദൈർഘ്യമുള്ള ഐടിഎസ് ലൈനുകൾ, വാഹനങ്ങൾ നിരീക്ഷിക്കാൻ 11 ക്യാമറകൾ എന്നിവ സ്ഥാപിക്കൽ എന്നിവയും പദ്ധതി പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. റോഡ് അടയാളങ്ങളും ഗ്രൗണ്ട് മാർക്കിംഗുകളും നൽകൽ, അസ്ഫാൽറ്റ് പാളികൾ പുനഃസ്ഥാപിക്കൽ, സൗന്ദര്യവൽക്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ നടപ്പിലാക്കൽ എന്നിവയ്ക്ക് പുറമേയാണിത്.

0.65 കിലോമീറ്റർ ഉപരിതല ജല, മഴവെള്ള ഡ്രെയിനേജ് ശൃംഖല, 0.66 കിലോമീറ്റർ ഡ്രെയിനേജ് ശൃംഖല, 1.8 കിലോമീറ്റർ കുടിവെള്ള ശൃംഖല, ടിഎസ്ഇ ജലസേചന ലൈനുകൾ വികസിപ്പിക്കൽ, ചില ഹൗസ് കണക്ഷനുകൾ സ്ഥാപിക്കൽ, നിലവിലുള്ള സർവീസ് ലൈനുകൾ സംരക്ഷിക്കൽ എന്നിവയും ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

പ്രാദേശിക നിർമ്മാതാക്കൾക്കുള്ള അഷ്ഗലിൻ്റെ പിന്തുണയുടെയും 2017 ൽ ആരംഭിച്ച ത’ഹീൽ സംരംഭത്തിൻ്റെയും പശ്ചാത്തലത്തിൽ, പ്രോജക്റ്റിൻ്റെ മിക്ക ജോലികളിലും പ്രാദേശിക മെറ്റീരിയലുകളെയും നിർമ്മാതാക്കളെയും ആശ്രയിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് എഞ്ചിനീയർ വിശദീകരിച്ചു. ലൈറ്റിംഗ് തൂണുകൾക്കും വിളക്കുകൾക്കും പുറമെ മലിനജല പൈപ്പുകൾ, ഉപരിതല ജലം ഒഴുക്കിവിടൽ, മഴവെള്ളം ഒഴുക്കിവിടൽ തുടങ്ങിയ വസ്തുക്കളും ഘടകങ്ങളും വിതരണം ചെയ്യുന്നതിന് പ്രാദേശിക ഖത്തരി സ്രോതസ്സുകളെ ആശ്രയിച്ചിരുന്നു. പ്രാദേശിക ഘടകത്തിൻ്റെ ശതമാനം പ്രോജക്റ്റിൻ്റെ പ്രവർത്തനത്തിൻ്റെ ഏകദേശം 70% എത്തി.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2