ഖത്തർ ദേശീയ മനുഷ്യാവകാശ സമിതി (എൻഎച്ച്ആർസി) ബോധവൽക്കരണ പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിച്ചു

52

ദോഹ, ഖത്തർ: തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം, പ്രൈമറി ഹെൽത്ത് കെയർ കോർപ്പറേഷൻ, റെഡ് ക്രസൻ്റ്, ഇൻ്റർനാഷണൽ ലേബർ ഓർഗനൈസേഷൻ, ഖത്തറിലെ ലോകാരോഗ്യ സംഘടന ഓഫീസ് എന്നിവയുടെ സഹകരണത്തോടെ “സുസ്ഥിര വികസനത്തിനായുള്ള ആരോഗ്യ പ്രവർത്തകർ” എന്ന കാമ്പെയ്‌നിൻ്റെ ഭാഗമായി ദേശീയ മനുഷ്യാവകാശ സമിതി (എൻഎച്ച്ആർസി) രണ്ട് ബോധവൽക്കരണ പരിപാടികൾ സംഘടിപ്പിച്ചു.

ആരോഗ്യത്തിനുള്ള അവകാശത്തെക്കുറിച്ചും സുസ്ഥിര വികസനത്തിൽ അതിൻ്റെ സ്വാധീനത്തെക്കുറിച്ചും തൊഴിലാളികളിലും തൊഴിലുടമകളിലും അവബോധം വളർത്താനാണ് ഈ പരിപാടികൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ആദ്യ പരിപാടിയിൽ ഒരു സെക്യൂരിറ്റി സർവീസ് കമ്പനിയിൽ നിന്നുള്ള 80 തൊഴിലാളികൾക്കായി വൈവിധ്യമാർന്ന പരിപാടി അവതരിപ്പിച്ചു. കൂടാതെ, ദേശീയ മനുഷ്യാവകാശ സമിതി 200 തൊഴിലാളികളുടെ പ്രയോജനത്തിനായി വ്യവസായ മേഖലയിലെ ചെറുകിട വ്യവസായ മേഖലയിൽ മറ്റൊരു പരിപാടി സംഘടിപ്പിച്ചു.

എൻഎച്ച്ആർസിയിലെ അഡ്മിനിസ്ട്രേറ്റീവ് ആൻഡ് ഫിനാൻഷ്യൽ അഫയേഴ്സ് ഡയറക്ടർ ഹമദ് മജീദ് അൽ മർസൂഖി, “സുസ്ഥിര വികസനത്തിനായുള്ള ആരോഗ്യമുള്ള തൊഴിലാളികൾ” കാമ്പെയ്‌നിലെ കമ്മിറ്റിയുടെ തുടർ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സ്ഥിരീകരിച്ചു. ജീവനക്കാരുടെ സുരക്ഷയും ആരോഗ്യവും ഉറപ്പാക്കുന്ന ന്യായവും തൃപ്തികരവുമായ തൊഴിൽ സാഹചര്യങ്ങൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നതുമായി ആരോഗ്യത്തിനുള്ള അവകാശം ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

അന്തർദേശീയവും പ്രാദേശികവുമായ മനുഷ്യാവകാശ ചാർട്ടറുകൾ തൊഴിലാളികളുടെ ആരോഗ്യ അവകാശങ്ങളും ആരോഗ്യകരവും സുരക്ഷിതവുമായ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം ആസ്വദിക്കാനുള്ള അവകാശവും സ്ഥിരീകരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും ഇത് സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിന് സംഭാവന നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. ഇത് അവഗണിക്കുന്നത് ഈ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിന് തടസ്സമാകുന്ന ഗുരുതരമായ ആരോഗ്യ പ്രത്യാഘാതങ്ങൾക്ക് ഇടയാക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

തൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയമങ്ങളും തീരുമാനങ്ങളും, ആരോഗ്യ പരിപാടികൾ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനൊപ്പം, സുസ്ഥിര വികസന ലക്ഷ്യങ്ങൾക്ക് സംഭാവന നൽകുന്ന ന്യായവും തൃപ്തികരവുമായ തൊഴിൽ സാഹചര്യങ്ങൾക്കുള്ള എല്ലാ തൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങളും ഉറപ്പാക്കുമെന്ന് അൽ മർസൂഖി എടുത്തുപറഞ്ഞു.

സുരക്ഷിതവും ആരോഗ്യകരവുമായ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയുടെ പ്രധാന നിർണ്ണായകമാണെന്നും, ജോലിസ്ഥലത്തെ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയും സേവനങ്ങളും തൊഴിലാളികൾ ആസ്വദിക്കുന്നത് അവരുടെ ജോലി വികസിപ്പിക്കാനും ഉൽപ്പാദന നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്താനും പ്രകടന നിലവാരം ഉയർത്താനുമുള്ള അവരുടെ ആഗ്രഹം വർദ്ധിപ്പിക്കുമെന്നും അദ്ദേഹം അഭിപ്രായപ്പെട്ടു.

തൊഴിൽ മന്ത്രാലയം വർഷം തോറും ചൂട് സമ്മർദ്ദത്തെക്കുറിച്ച് ബോധവൽക്കരണ പ്രവർത്തനങ്ങൾ സംഘടിപ്പിക്കുന്നു എന്നും,എല്ലാ വർഷവും ജൂലൈ മുതൽ സെപ്റ്റംബർ പകുതി വരെ ദിവസവും രാവിലെ 10 മുതൽ ഉച്ചകഴിഞ്ഞ് 3:30 വരെയുള്ള തിരക്കേറിയ സമയങ്ങളിൽ, ചൂട് സമ്മർദ്ദത്തിൻ്റെ അപകടസാധ്യതകളെക്കുറിച്ചും അത് തടയാനുള്ള വഴികളെക്കുറിച്ചും അവബോധം വളർത്തുകയാണ് ഈ പരിപാടികൾ ലക്ഷ്യമിടുന്നതെന്ന് അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

പൊതുജനാരോഗ്യത്തിൻ്റെയും ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയുടെയും അടിസ്ഥാനശിലയാണ് മാനസികാരോഗ്യമെന്നും വ്യക്തികൾക്കും സ്ഥാപനങ്ങൾക്കും അത് അത്യന്താപേക്ഷിതമാണെന്നും പൊതുജനാരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ ദേശീയ മാനസികാരോഗ്യ പരിപാടിയിലെ ആരോഗ്യ പരിപാടികളുടെ ഡയറക്ടർ ഖുസൈ അൽ ഹറാഷ പറഞ്ഞു.

മാനസികാരോഗ്യ സംരംഭങ്ങളിൽ നിക്ഷേപിക്കുന്നത് ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമം മെച്ചപ്പെടുത്തുക മാത്രമല്ല, ഉൽപ്പാദനക്ഷമത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും, ഹാജരാകാതിരിക്കൽ കുറയ്ക്കുകയും, വളർച്ചയ്ക്കും വിജയത്തിനും അനുകൂലമായ ഒരു നല്ല തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷം വളർത്തിയെടുക്കുകയും ചെയ്യുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം സ്ഥിരീകരിച്ചു.

ഖത്തർ റെഡ് ക്രസൻ്റ് മെഡിക്കൽ അഫയേഴ്‌സ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിലെ ഹെൽത്ത് എജ്യുക്കേഷൻ ഹെഡ് ഡോ. അഹമ്മദ് ദീബ് ഇദ്‌ലെബി, ചൂട് ക്ഷീണം, ഹീറ്റ്‌സ്ട്രോക്ക്, ബ്രൗൺ ക്ഷീണം തുടങ്ങിയ അനുബന്ധ രോഗങ്ങളെ കുറിച്ച് പ്രായോഗിക പ്രഭാഷണം നടത്തി.

ശരീരത്തിലെ ധാതു ലവണങ്ങൾ നിലനിർത്തുന്നതിനും ആരോഗ്യകരമായ ഭക്ഷണക്രമം നിലനിർത്തുന്നതിനും ധാരാളം വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് പോലുള്ള വ്യക്തിഗത ഘടകങ്ങൾക്കൊപ്പം ഉചിതമായ വസ്ത്രങ്ങളിലൂടെയും വ്യക്തിഗത ഉപകരണങ്ങളിലൂടെയും ചൂട് സമ്മർദ്ദം തടയുന്നതിനുള്ള മാർഗ്ഗങ്ങളും അദ്ദേഹം നൽകി.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2