ഖത്തറിന് സ്വന്തമായി ബഹിരാകാശ ഏജൻസി സ്ഥാപിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ടെന്ന് റിട്ട. നാസ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ടെക്‌നോളജിസ്റ്റ് ജിം ആഡംസ്

30

ദോഹ, ഖത്തർ: ഖത്തറിന് സ്വന്തമായി ബഹിരാകാശ ഏജൻസി സ്ഥാപിക്കാനുള്ള കഴിവുണ്ടെന്ന് റിട്ട. നാസ ഡെപ്യൂട്ടി ചീഫ് ടെക്‌നോളജിസ്റ്റ് ജിം ആഡംസ്.

“പൊതുജനങ്ങളിൽ താൽപ്പര്യം വർദ്ധിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ഖത്തർ അവരുടെ സ്വന്തം ബഹിരാകാശ ഏജൻസി, അല്ലെങ്കിൽ അവരുടെ ബഹിരാകാശ ബോധവൽക്കരണ ഏജൻസി, അല്ലെങ്കിൽ അവർ യുഎഇയുമായോ ഇന്ത്യയുമായോ അല്ലെങ്കിൽ നാസയുമായോ പങ്കാളികളാകുന്നത് നന്നായിരിക്കും.ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ, ഇതുപോലുള്ള പരിപാടികൾ ഖത്തറിനെ മികച്ചതാക്കാൻ മാത്രമേ സഹായിക്കൂ എന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു,” ആഡംസ് പറഞ്ഞു.

സാംസ്കാരിക ഗ്രാമത്തിലെ അൽ തുരായ പ്ലാനറ്റോറിയത്തിൽ കഴിഞ്ഞ ആഴ്ച സമാപിച്ച കത്താറ ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്ര പരിപാടിയുടെ (കെഎസ്എസ്പി) ഉദ്ഘാടനത്തിന് മറ്റ് വിദഗ്ധർക്കൊപ്പം ആഡംസ് സഹായിച്ചു.

നിലവിൽ, 71 ദേശീയ ബഹിരാകാശ ഏജൻസികളും ഏഴ് അന്താരാഷ്ട്ര ഏജൻസികളും ഉൾപ്പെടുന്ന 78 സർക്കാർ ബഹിരാകാശ ഏജൻസികൾ ലോകമെമ്പാടും പ്രവർത്തിക്കുന്നുണ്ട്. ബഹിരാകാശ സംവിധാനം, ബഹിരാകാശ സംവിധാന ചൂഷണം, ബഹിരാകാശ പര്യവേക്ഷണം എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട പ്രവർത്തനങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും അതിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനുമായി ഗവൺമെൻ്റുകളോ പ്രാദേശിക ഗ്രൂപ്പുകളോ ആണ് ഈ സംഘടനകൾ സ്ഥാപിച്ചത്.

മൂന്ന് ദിവസത്തെ ഇവൻ്റിൽ 400-ലധികം പേർ പങ്കെടുത്ത പരിപാടിയുടെ വിദ്യാർത്ഥികളെ സ്വാധീനിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ച് ചോദിച്ചപ്പോൾ, ബഹിരാകാശ വിദ്യാഭ്യാസത്തിൻ്റെ വിശാലമായ നേട്ടങ്ങൾ ആഡംസ് എടുത്തുകാണിച്ചു.

“ഞാൻ ഇന്നലെ വിദ്യാർത്ഥികളോട് പറഞ്ഞു, അവരുടെ ജീവിതത്തിലെ ഈ ഘട്ടത്തിൽ, അവർക്ക് അവരുടെ ഭാവിയെക്കുറിച്ച് മോശമായ തീരുമാനമെടുക്കാൻ കഴിയില്ല. അവർക്ക് താൽപ്പര്യമുള്ള കാര്യങ്ങളിൽ അവർ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കണം, അവർക്ക് എന്ത് കഴിവുണ്ടെന്ന് അവർ കണ്ടെത്തുന്നു, അവർ എന്തിനാണ് പ്രാവീണ്യം നേടിയത്. അവർ ആ താൽപ്പര്യങ്ങൾ പിന്തുടരുകയും വേണം ആഡംസ് പറഞ്ഞു.

ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്ര വിദ്യാഭ്യാസം വികസിപ്പിക്കാനും ശാസ്ത്രീയ ഗവേഷണം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും കെഎസ്എസ്പി ലക്ഷ്യമിടുന്നു. ഇത് വിദ്യാർത്ഥികൾ, ഗവേഷകർ, സ്ഥാപനങ്ങൾ, കമ്മ്യൂണിറ്റി അംഗങ്ങൾ എന്നിവയെ ലക്ഷ്യമിടുന്നു, ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രമുഖ ബഹിരാകാശ ശാസ്ത്രജ്ഞരുമായും ഏജൻസികളുമായും സംവദിക്കാൻ ഒരു അതുല്യമായ അവസരം നൽകുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2