സ്ത്രീകളുടെ അവകാശങ്ങൾ സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും സാമ്പത്തിക ശാക്തീകരണത്തിനും കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം നൽകും: ജിസിസി രാജ്യങ്ങൾ

29

ജനീവ: സ്ത്രീകളുടെ അവകാശങ്ങൾ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിനും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും അവരെ സാമ്പത്തികമായി ശാക്തീകരിക്കുന്നതിനുമുള്ള വലിയ പ്രാധാന്യം ഗൾഫ് സഹകരണ കൗൺസിൽ (ജിസിസി) നൽകുന്നതായി ഖത്തർ പ്രതിനിധി.

ഗൾഫ് കോർപ്പറേഷൻ കൗൺസിലിൻ്റെ (ജിസിസി) സംസ്ഥാനങ്ങളെ പ്രതിനിധീകരിച്ച് ജിസിസി അധ്യക്ഷ എന്ന നിലയിൽ ഖത്തർ സംസ്ഥാനത്തിൻ്റെ സ്ഥിരം പ്രതിനിധി ജനീവയിലെ യുഎൻ ഓഫീസിൽ ഡോ. ഹിന്ദ് ബിൻത് അബ്ദുൽറഹ്മാൻ അൽ മുഫ്ത ജനീവയിലെ മനുഷ്യാവകാശ കൗൺസിലിൻ്റെ 56-ാമത് സെഷൻ്റെ ചട്ടക്കൂടിനുള്ളിൽ, സ്ത്രീകളുടെ മനുഷ്യാവകാശങ്ങളെക്കുറിച്ചുള്ള വാർഷിക ചർച്ചയ്ക്കിടെ നടത്തിയ പ്രസ്താവനയിലാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്.

ഗൾഫ് വനിതകൾക്ക് ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള വിദ്യാഭ്യാസം നൽകാനും എല്ലാ മേഖലകളിലും തങ്ങളുടെ സാന്നിധ്യം വർധിപ്പിക്കുന്നതിന് തുടർച്ചയായി പരിശീലനം നൽകാനും തങ്ങൾ വലിയ തോതിൽ നിക്ഷേപം നടത്തിയതായും ജിസിസി സംസ്ഥാനങ്ങൾ സൂചിപ്പിച്ചു.എല്ലാ ജി.സി.സി രാജ്യങ്ങൾക്കും അഭിമാനമായ ഗൾഫ് വനിതകൾ ഇന്ന് കൈവരിച്ച തുടർച്ചയായ വിജയങ്ങളും നേതൃസ്ഥാനങ്ങളും ഇത് വിശദീകരിക്കുന്നതായി അവർ ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

നേതൃസ്ഥാനങ്ങൾ വഹിക്കുന്നതിന് സ്ത്രീകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിൽ കൂടുതൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ടതിൻ്റെ ആവശ്യകത ജിസിസി സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു, കാരണം ഇത് മറ്റ് സ്ത്രീകൾക്കും പെൺകുട്ടികൾക്കും ഒരു പ്രധാന പ്രചോദനം നൽകുകയും സാമ്പത്തിക ജീവിതത്തിൽ കൂടുതൽ കാര്യക്ഷമമായും സ്വാധീനത്തോടെയും പങ്കെടുക്കാൻ അവരെ പ്രേരിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, ബിസിനസ്സ് വനിതകളെ പിന്തുണയ്ക്കാനും ധനസഹായം നൽകാനും ശ്രമിക്കുന്ന എല്ലാ സംരംഭങ്ങളെയും പിന്തുണയ്ക്കാൻ തങ്ങൾ കാര്യമായ വിഭവങ്ങൾ വിനിയോഗിച്ചതായി ജിസിസി സംസ്ഥാനങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചു, ഇത് ഗൾഫ് സ്ത്രീകൾ ഇന്ന് സംരംഭകത്വ മേഖലയിൽ ആസ്വദിക്കുന്ന വികസിത സ്ഥാനത്തെ വളരെ നല്ല സ്വാധീനം ചെലുത്തി.

ഗാസയിലെയും റഫയിലെയും സ്ത്രീകളുടെ അവസ്ഥയിലും വികസ്വര രാജ്യങ്ങളിലെ സ്ത്രീകളുടെ സാമ്പത്തിക സ്ഥിതിയിലും ജിസിസി സംസ്ഥാനങ്ങൾ ഖേദം പ്രകടിപ്പിച്ചു, വേതനത്തിലെ അന്തരം നികത്തുന്നതിനും അവരുടെ സാമ്പത്തിക അവകാശങ്ങളെ കൂടുതൽ സമഗ്രമായി പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനും അന്താരാഷ്ട്ര സമൂഹത്തിൻ്റെ ശ്രമങ്ങൾ ഇരട്ടിയാക്കേണ്ടതിൻ്റെ ആവശ്യകത ഊന്നിപ്പറയുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2