പാകിസ്ഥാൻ മാമ്പഴോത്സവം ‘അൽ ഹംബ’ ആരംഭിച്ചു

26

ദോഹ: 100 സ്റ്റാളുകളുള്ള അൻപതോളം കമ്പനികൾ പങ്കെടുക്കുന്ന ആദ്യ പാകിസ്ഥാൻ മാംഗോ ഫെസ്റ്റിവൽ ‘അൽ ഹംബ’ ഇന്നലെ സൂഖ് വാഖിഫിൻ്റെ കിഴക്കൻ ചത്വരത്തിലുള്ള വലിയ എയർ കണ്ടീഷൻഡ് ടെൻ്റിൽ ആരംഭിച്ചു.

പത്ത് ദിവസത്തെ ഉത്സവത്തിൽ സിന്ധ്രി, ചൗൻസ, സഫീദ് ചൗൻസ, അൻവർ റത്തൂൽ, ദുസേരി തുടങ്ങിയ ജനപ്രിയ ഇനങ്ങളും ഫാൽസ, ജാമുൻ, പീച്ച് തുടങ്ങിയ സീസണൽ പഴങ്ങളും ഉൾപ്പെടെ വിവിധതരം പാകിസ്ഥാൻ മാമ്പഴങ്ങൾ ഒരുക്കിയിട്ടുണ്ട്.ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിൽ വിദേശകാര്യ മന്ത്രാലയത്തിലെ പ്രോട്ടോക്കോൾ ഡയറക്ടർ അംബാസഡർ ഇബ്രാഹിം യൂസിഫ് അബ്ദുല്ല ഫഖ്‌റൂ, ഖത്തറിലെ പാകിസ്ഥാൻ അംബാസഡർ എച്ച് ഇ മുഹമ്മദ് എജാസ്, പ്രൈവറ്റ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് ഓഫീസ് മാനേജിംഗ് ഡയറക്ടർ എച്ച് ഇ നാസർ റാഷിദ് അൽ നുഐമി, ഫെസ്റ്റിവലിൻ്റെ ജനറൽ സൂപ്പർവൈസർ ഖാലിദ് എന്നിവർ പങ്കെടുത്തു.

പാകിസ്ഥാൻ എംബസിയുടെ സഹകരണത്തോടെ പ്രൈവറ്റ് എഞ്ചിനീയറിംഗ് ഓഫീസിലെ സെലിബ്രേഷൻ കമ്മിറ്റി 2024 ജൂൺ 27 മുതൽ ജൂലൈ 6 വരെ ദിവസവും വൈകുന്നേരം 4 മണി മുതൽ 9 മണി വരെ ഫെസ്റ്റിവൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്നു.

“വിവിധയിനം മാമ്പഴങ്ങൾ, ജ്യൂസുകൾ, മധുരപലഹാരങ്ങൾ, അച്ചാറുകൾ എന്നിവയുൾപ്പെടെ 50 ഓളം ഉൽപ്പന്നങ്ങളാണ് ഫെസ്റ്റിവലിലുള്ളത്. ഉത്സവം കഴിയുന്നതുവരെ പാക്കിസ്ഥാനിൽ നിന്ന് ദിവസേന കൂടുതൽ മാമ്പഴം ഇറക്കുമതി ചെയ്യുമെന്നും അൽ സുവൈദി പറഞ്ഞു.

“മിക്ക ഉൽപന്നങ്ങളും ഉത്സവത്തിന് മാത്രമായി ഇറക്കുമതി ചെയ്യുകയാണ്. ഫെസ്റ്റിവലിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന നിരവധി പാകിസ്ഥാൻ കമ്പനികളുണ്ട്. ഖത്തറി സമൂഹത്തിൽ പാകിസ്ഥാൻ മാമ്പഴങ്ങൾ വളരെ പ്രചാരത്തിലായതിനാൽ ഉത്സവം ധാരാളം സന്ദർശകരെ ആകർഷിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“വിശാലമായ എയർകണ്ടീഷൻ ചെയ്ത ടെൻ്റിലാണ് ഫെസ്റ്റിവൽ സംഘടിപ്പിക്കുന്നത്, സന്ദർശകരുടെ സൗകര്യത്തിന് ആവശ്യമായ എല്ലാ സേവനങ്ങളും ഉണ്ട്,” അൽ സുവൈദി പറഞ്ഞു.

ഫെസ്റ്റിവലിൻ്റെ സംഘാടക സമിതി പൊതുജനാരോഗ്യ മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെയും മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെയും ഏകോപനത്തോടെ ഫെസ്റ്റിവലിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന മാമ്പഴങ്ങളുടെയും ഉൽപ്പന്നങ്ങളുടെയും ഗുണനിലവാരം ഉറപ്പാക്കുന്നുവെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

“ഏകദേശം 300 ഇനം മാമ്പഴങ്ങളുള്ള പാകിസ്ഥാൻ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ മാമ്പഴ നിർമ്മാതാക്കളും കയറ്റുമതിക്കാരും ആണ്. ഏകദേശം 48 കമ്പനികൾ പാകിസ്ഥാൻ മാമ്പഴങ്ങളുടെ വിവിധ ഇനം പ്രദർശിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും അവ പാക്കിസ്ഥാനിലെ നമ്മുടെ സാംസ്കാരിക സ്വത്വത്തിൻ്റെ ഭാഗമാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

മികച്ച മാമ്പഴങ്ങൾ കൊണ്ടുവരാൻ മാത്രമല്ല, ഖത്തറിലെ ഇറക്കുമതി ചെയ്യാൻ സാധ്യതയുള്ളവരുമായി കൂടുതൽ സാംസ്‌കാരിക ബന്ധങ്ങളും വാണിജ്യ ബന്ധങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പാക്കാനാണ് അവർ അടിസ്ഥാനപരമായി ഈ ഫെസ്റ്റികൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത് എന്ന് അംബാസഡർ പറഞ്ഞു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2