ഖത്തറിന്റെ മുഖച്ഛായ മാറ്റുന്ന പുതിയ പദ്ധതി പ്രധാനമന്ത്രി ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു

42

മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയത്തിൻ്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പദ്ധതിയായ Simaisma പദ്ധതി പ്രധാനമന്ത്രിയും വിദേശകാര്യ മന്ത്രിയുമായ ശൈഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ അബ്ദുൾറഹ്മാൻ ബിൻ ജാസിം അൽ താനി വ്യാഴാഴ്ച ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു, 8 ദശലക്ഷം ചതുരശ്ര മീറ്റർ പ്രദേശത്ത് 20 ബില്യൺ റിയാൽ പദ്ധതി ഖത്തരി ഡയർ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെൻ്റ് കമ്പനിയാണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് .

മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രി എച്ച്ഇ അബ്ദുല്ല ബിൻ ഹമദ് ബിൻ അബ്ദുല്ല അൽ അത്തിയ; മന്ത്രിമാർ; ഖത്തറിലെ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് നിക്ഷേപ, ടൂറിസം മേഖലകളിലെ നിരവധി പ്രമുഖരും വിദഗ്ധരും ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുത്തു.

പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ, പദ്ധതി ഒരു പുതിയ സാംസ്കാരിക നാഴികക്കല്ലായി മാറും, ഇത് രാജ്യത്തിൻ്റെ വ്യതിരിക്തമായ ലാൻഡ്‌മാർക്കുകളും അതുല്യമായ വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളും ആയി മാറും , കൂടാതെ കിഴക്കൻ തീരത്തിൻ്റെ അതിശയകരമായ കാഴ്ചയാൽ വേറിട്ടുനിൽക്കുന്ന സിമൈസ്മ പ്രദേശത്തേക്ക് വാട്ടർഫ്രണ്ടിൻ്റെ 7 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള കനാൽ ഖത്തറിലെ ജനങ്ങൾക്കും അതിലെ സന്ദർശകർക്കും അതുല്യമായ വിനോദസഞ്ചാര, വിനോദ അനുഭവം പ്രദാനം ചെയ്യും .

ചടങ്ങിൽ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ, ഖത്തർ സംസ്ഥാനം സാക്ഷ്യപ്പെടുത്തുന്ന വളർച്ചാ പ്രക്രിയ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും തുടരുന്നതിനും പൊതു-സ്വകാര്യ മേഖലകളിലെ പങ്കാളികൾ തമ്മിലുള്ള യോജിച്ച ശ്രമങ്ങളുടെയും അടുത്ത സഹകരണത്തിൻ്റെയും പ്രാധാന്യത്തെ മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രി അബ്ദുല്ല ബിൻ ഹമദ് ബിൻ അബ്ദുല്ല അൽ അത്തിയ ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

ഖത്തർ നാഷണൽ വിഷൻ 2030 ൻ്റെ ലക്ഷ്യങ്ങൾ കൈവരിക്കുന്നതിനും സാമ്പത്തികമായും സാമൂഹികമായും പാരിസ്ഥിതികമായും വരും തലമുറയ്ക്ക് കൂടുതൽ സമൃദ്ധവും സുസ്ഥിരവുമായ ഭാവി കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിലേക്ക് മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയം നിശ്ചയദാർഢ്യത്തോടെയും സ്ഥിരതയോടെയും നീങ്ങുകയാണെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

ഈ സുപ്രധാന മേഖലയിലെ വർദ്ധിച്ചുവരുന്ന ആവശ്യം നിറവേറ്റുന്ന കൂടുതൽ പ്രോജക്ടുകൾ ഉപയോഗിച്ച് വിനോദസഞ്ചാര, വിനോദ മേഖലയെ സമ്പന്നമാക്കാൻ മന്ത്രാലയം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

ഒരു വിനോദസഞ്ചാര, നിക്ഷേപ കേന്ദ്രമെന്ന നിലയിലുള്ള സ്ഥാനം ശക്തിപ്പെടുത്തി, വൈവിധ്യമാർന്ന നിക്ഷേപങ്ങൾക്ക് നന്ദി പറഞ്ഞ് ഇന്ന് ഏറ്റവും പ്രമുഖ രാജ്യങ്ങളിലൊന്നായി മാറാനുള്ള ദേശീയ കാഴ്ചപ്പാട് സാക്ഷാത്കരിച്ചുകൊണ്ട് വലിയ അടിസ്ഥാന സൗകര്യ വികസന പദ്ധതികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നതിൽ ഖത്തർ സംസ്ഥാനം മഹത്തായ നടപടികൾ കൈക്കൊണ്ടിട്ടുണ്ടെന്നും അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി.

ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖല വികസിപ്പിക്കുന്നതിലും സംഘടിപ്പിക്കുന്നതിലും ആസൂത്രണം ചെയ്യുന്നതിലും മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയം നിർണായക പങ്ക് വഹിക്കുന്നുവെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു,
വിനോദസഞ്ചാരത്തിൻ്റെ പ്രാധാന്യം ഊന്നിപ്പറയുന്നതിന്, അടിസ്ഥാന സൗകര്യങ്ങളും വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ഖത്തർ സംസ്ഥാനം വലിയ നിക്ഷേപം നടത്തിയിട്ടുണ്ട്.ഈ പുതിയ പദ്ധതി ഖത്തറിൻ്റെ ടൂറിസം, വിനോദ മേഖലകളെ സമ്പന്നമാക്കുമെന്ന് മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയം പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

സിമൈസ്മ പ്രോജക്റ്റ് മൂന്ന് പ്രധാന സ്തംഭങ്ങളെ ആശ്രയിക്കും, പ്രധാനമായും നിർമ്മാണത്തിൽ സ്മാർട്ട് സംവിധാനങ്ങളും സാങ്കേതികവിദ്യയും സ്വീകരിക്കുന്നതിലൂടെ അവിദഗ്ധ തൊഴിലാളികളെ കുറയ്ക്കുന്നു, കൂടാതെ പരിസ്ഥിതി സൗഹൃദ പ്രാദേശിക വസ്തുക്കളുടെ ഉപയോഗവും സ്വകാര്യ മേഖലയുടെ പങ്കാളിത്തവും വിദേശികളെ ആകർഷിക്കുന്നതും.

സ്വകാര്യ-പൊതു മേഖലകൾ തമ്മിലുള്ള നിക്ഷേപത്തിൻ്റെ അളവ് ഏകദേശം 20 ബില്യൺ റിയാലിലെത്തും, സ്വകാര്യ മേഖലയുമായി സഹകരിച്ച് ഖത്തരി ഡയറിൻ്റെ വികസനത്തിന് മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ഈ പദ്ധതി ഒരു സവിശേഷ ലക്ഷ്യസ്ഥാനം എന്നതിലുപരിയാണെന്ന് അദ്ദേഹം ചൂണ്ടിക്കാട്ടി. വിനോദസഞ്ചാരം, ഹോസ്പിറ്റാലിറ്റി, വിനോദം എന്നീ മേഖലകളിൽ രാജ്യത്തെ ഡെവലപ്പർമാർക്കും നിക്ഷേപകർക്കും ആകർഷകമായ പുതിയ സ്രോതസ്സുകളിലൊന്നായി ഖത്തറിലും ലോകത്തും ടൂറിസം മാറും.

പുതിയ തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനും, വിവിധ മേഖലകൾക്ക് നിക്ഷേപ അവസരങ്ങൾ നൽകുന്നതിനും, അങ്ങനെ ദേശീയ സമ്പദ്‌വ്യവസ്ഥയുടെ സമ്പുഷ്ടീകരണത്തിനും വൈവിധ്യവൽക്കരണത്തിനും സംഭാവന നൽകുന്നതിനും പദ്ധതി പ്രത്യക്ഷമായും പരോക്ഷമായും സഹായിക്കും.

ഖത്തരി ഡയർ റിയൽ എസ്റ്റേറ്റ് ഇൻവെസ്റ്റ്‌മെൻ്റ് കമ്പനിയുടെ സിഇഒ എഞ്ചിനീയർ അലി ബിൻ മുഹമ്മദ് അൽ അലി തൻ്റെ ഭാഗത്തുനിന്ന് പദ്ധതി കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ഖത്തരി ഡയറിൽ മുനിസിപ്പാലിറ്റി മന്ത്രാലയം അർപ്പിക്കുന്ന കാര്യമായ വിശ്വാസത്തിൽ നന്ദി പ്രകടിപ്പിച്ചു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2