കാൽനടയായി ഗിന്നസ് റെക്കോർടിലേക്കു നടന്നു കയറി ഖത്തറിലെ പ്രവാസി ഇന്ത്യക്കാരൻ

30

ദോഹ, ഖത്തർ: 14 വർഷമായി ഖത്തറിൽ താമസിക്കുന്ന ഇന്ത്യൻ പ്രവാസിയും എയർക്രാഫ്റ്റ് ടെക്‌നീഷ്യനുമായ അശുതോഷ് പ്രകാശ് അത്‌ലറ്റിക് ചരിത്രത്തിൻ്റെ റെക്കോർഡുകളിലേക്ക് തന്റെ പേര് കൂട്ടിച്ചേർത്തത് . “ഖത്തറിനെ കാൽനടയായി അതിവേഗം നടന്നു തീർത്ത men ” എന്നതിന് പുതിയ ഗിന്നസ് റെക്കോർഡ് സ്ഥാപിച്ചു.2024 മാർച്ച് 1 ന്, പ്രകാശ് വെറും 1 ദിവസവും 6 മണിക്കൂറും 31 മിനിറ്റും കൊണ്ട് അവിശ്വസനീയമായ നേട്ടം കൈവരിച്ചത് , അടുത്തിടെ ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് ഔദ്യോഗികമായി ലഭിക്കുകയായിരുന്നു .

റെക്കോഡ് ശ്രമത്തിന് ഏറെ മുമ്പേ തുടങ്ങിയതാണ് ഈ നേട്ടത്തിലേക്കുള്ള പ്രകാശിൻ്റെ യാത്ര.
ഒരു ദശാബ്ദത്തിലേറെയായി ആവേശകരമായ ഓട്ടക്കാരനായ അദ്ദേഹം ക്രമേണ ദൂരത്തിൽ നിന്ന് വേഗതയിലേക്ക് ശ്രദ്ധ മാറ്റി.“വർഷങ്ങളുടെ സമർപ്പണത്തിൻ്റെ പരിസമാപ്തിയായിരുന്നു ഈ റെക്കോർഡ് ശ്രമം,” പ്രകാശ് പങ്കുവെച്ചു.

കഠിനമായ കാലാവസ്ഥയും ഉറക്കമില്ലായ്മയും ശാരീരിക ക്ഷീണവും നേരിട്ടുകൊണ്ടു ഖത്തറിൻ്റെ വൈവിധ്യമാർന്ന ഭൂപ്രകൃതിയിലൂടെ നഗര കേന്ദ്രങ്ങൾ മുതൽ വിദൂര മരുഭൂമികൾ വരെ പ്രകാശ് നടന്നു .

പ്രകാശ് ദുബായിൽ നിന്ന് ഖത്തറിലേക്ക് 11 ദിവസവും 17 മണിക്കൂറും എടുത്ത 739.5 കിലോമീറ്റർ ഓട്ടത്തെ തുടർന്നാണ് ഈ ഏറ്റവും പുതിയ നേട്ടം.അദ്ദേഹത്തിന് മസ്ജിദുകളിലെ ഉദ്യോഗസ്ഥരും ആരാധകരും, ഭക്ഷണവും വെള്ളവും പാർപ്പിടവും വാഗ്ദാനം ചെയ്ത് ഉദാരമതികളും സഹായികളുമായിരുന്നു.

“ഓട്ടം എൻ്റെ ജീവിതത്തെ വളരെയധികം പോസിറ്റീവ് വഴികളിൽ മാറ്റിമറിച്ചു, എൻ്റെ യാത്ര മറ്റുള്ളവരെ സ്വന്തമായി ആരംഭിക്കാൻ പ്രേരിപ്പിക്കുമെന്ന് ഞാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.”സജീവമായ ഒരു ജീവിതശൈലി സ്വീകരിക്കാൻ ആളുകളെ, പ്രത്യേകിച്ച് യുവതലമുറയെ പ്രചോദിപ്പിക്കാൻ ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു, പ്രകാശ് പറഞ്ഞു.

പ്രകാശിൻ്റെ ഈ നേട്ടം അദ്ദേഹത്തിൻ്റെ അസാധാരണമായ കായികക്ഷമത പ്രകടിപ്പിക്കുക മാത്രമല്ല, കായികരംഗത്ത് ഖത്തറിൻ്റെ പിന്തുണയുള്ള അന്തരീക്ഷം ഉയർത്തിക്കാട്ടുകയും ചെയ്യുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/KoSoUp4zmX37oNOEIokxd2