പൊള്ളുന്ന ചൂടിൽ ഖത്തറിലെ താരമായി കരിക്ക്

45

ദോഹ ∙ പൊള്ളുന്ന ചൂടിൽ ആശ്വാസമായി മാറുന്ന കരിക്ക് നാളികേരളത്തിന്‍റെ നാടായ കേരളത്തിൽ മാത്രമല്ല ഖത്തറിലും ഹിറ്റാണ്. നാട്ടിലെ പോലെയല്ല, രാജ്യാന്തര തലത്തിൽ വിവിധയിടങ്ങളിൽ എത്തിച്ചാണ് ഖത്തറിലെ കരിക്ക് വില്പന .

ശ്രീലങ്കന്‍ കരിക്കാണ് വിപണിയിലെ താരം . ശ്രീലങ്കന്‍ കരിക്കുകള്‍ തൊലി കളയാത്തവയാണെങ്കില്‍ തായ്​ലൻഡ്, വിയറ്റ്‌നാം എന്നിവിടങ്ങളില്‍ നിന്നുള്ളവ പുറംതോട് കളഞ്ഞ് ചെത്തിയതാണ് കിട്ടുക. തായ്‌ലൻഡിലെയും വിയറ്റ്‌നാമിന്‍റെയും കരിക്കുകളുടെ രുചിയും സ്വാദിഷ്ട്ടമാണെങ്കിലും ശ്രീലങ്കയുടേതിന് ഏകദേശം കേരള രുചിയുണ്ട്. കരിക്കിൻ കാമ്പ് കൊണ്ട് ഉണ്ടാക്കിയ തായ്‌ലൻഡിന്‍റെ പ്രകൃതി ദത്തമായ കരിക്കിന്‍ ജെല്ലിയും വിപണിയിലുണ്ട്.

ശ്രീലങ്കന്‍, വിയറ്റ്‌നാം കരിക്കുകള്‍ക്ക് ഒന്നിന് 10 റിയാലില്‍ (ഏകദേശം 229 ഇന്ത്യന്‍ രൂപ) ഹൈപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റുകളില്‍ വില . ഓഫറുകളില്‍ എത്തുമ്പോള്‍ വില 4.75-7.00 റിയാലായി (ഏകദേശം 109-160 രൂപ) കുറയാറുമുണ്ട്. തായ്‌ലൻഡില്‍ നിന്നുള്ള കരിക്കുകള്‍ക്ക് പക്ഷേ വില 10 റിയാലും കേരളത്തിന്‍റെ ഇളനീര്‍ വിപണിയില്‍ അത്രയ്ക്ക് സുലഭവുമല്ല. പ്രതിദിനം വിപണിയിൽ വില വ്യത്യാസം ഉണ്ട് .

കരിക്കുവെള്ളത്തിൻ്റെ മികച്ച 5 ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങൾ

  1. ധാതുക്കളുടെ സ്വാഭാവിക ഉറവിടം

പൊട്ടാസ്യം, മഗ്നീഷ്യം, കാൽസ്യം, സോഡിയം എന്നിവയുൾപ്പെടെയുള്ള ധാതുക്കളുടെ സ്വാഭാവിക ഉറവിടമാണ് കരിക്കുവെള്ളം. നമ്മിൽ പലർക്കും ഈ പ്രധാനപ്പെട്ട ഇലക്ട്രോലൈറ്റ് ധാതുക്കൾ വേണ്ടത്ര ലഭിക്കുന്നില്ല, ഇത് ഹൃദയാരോഗ്യത്തിനും എല്ലിൻറെയും പേശികളുടെയും പ്രവർത്തനം ഉൾപ്പെടെ ശരീരത്തിലുടനീളം ഒരു പ്രധാന പങ്ക് വഹിക്കുന്നു.

  1. ആൻ്റിഓക്‌സിഡൻ്റ് ഗുണങ്ങൾ
  2. രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിച്ചേക്കാം

രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാനും പ്രമേഹം പോലുള്ള അവസ്ഥകളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഓക്സിഡേറ്റീവ് സ്ട്രെസിൻ്റെ ദോഷകരമായ ഫലങ്ങൾ കുറയ്ക്കാനും കരിക്കുവെള്ളം സഹായിക്കുമെന്ന് മൃഗ പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മഗ്നീഷ്യത്തിൻ്റെ ഉറവിടം കരിക്കുവെള്ളതിൻ്റെ ഗുണങ്ങൾക്കും കാരണമായേക്കാം, കാരണം മഗ്നീഷ്യം രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു,

  1. വൃക്കയിലെ കല്ലുകൾ തടയാൻ സഹായിക്കും

വൃക്കയിലെ കല്ല് രൂപപ്പെടാതിരിക്കാൻ ആവശ്യത്തിന് ദ്രാവകം കഴിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്; കാൽസ്യം, ഓക്സലേറ്റ് തുടങ്ങിയ സംയുക്തങ്ങൾ കൂടിച്ചേർന്ന് പരലുകളും കല്ലുകളും രൂപപ്പെടുമ്പോഴാണ് കല്ലുകൾ ഉണ്ടാകുന്നത്. കരിക്കുവെള്ളം കുടിക്കുന്നത് കല്ലുകളുടെ എണ്ണം കുറയ്ക്കുക മാത്രമല്ല, വൃക്കകളിലും മൂത്രനാളിയിലും പറ്റിനിൽക്കുന്നത് തടയുകയും ചെയ്യുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

  1. വ്യായാമം ചെയ്യുന്നവർക്ക് നല്ലതാണു

കരിക്കുവെള്ളം കുടിക്കുന്നത് സഹിഷ്ണുതയും അത്ലറ്റിക് പ്രകടനവും മെച്ചപ്പെടുത്തുമെന്ന് അഭിപ്രായമുണ്ട്. ഇലക്‌ട്രോലൈറ്റ് ധാതുക്കളായ സോഡിയം, പൊട്ടാസ്യം എന്നിവയുമായി സംയോജിപ്പിച്ച് ഗ്ലൂക്കോസ് (ലളിതമായ പഞ്ചസാര) രൂപത്തിൽ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്നതിനാലാണിത്

കൂടാതെ, കരിക്കുവെള്ളം ലളിതമായ കാർബോഹൈഡ്രേറ്റുകളുടെ ഉറവിടമാണ്, അതിനാൽ നിങ്ങൾക്ക് പ്രമേഹത്തിന് മുമ്പുള്ളതോ പ്രമേഹമോ ആണെന്ന് കണ്ടെത്തിയാൽ, നിങ്ങളുടെ ഭക്ഷണത്തിൽ കാര്യമായ അളവിൽ ചേർക്കുന്നതിന് മുമ്പ് ആദ്യം നിങ്ങളുടെ ജിപിയെയോ രജിസ്റ്റർ ചെയ്ത ഡയറ്റീഷ്യനെയോ കാണുക .

കരിക്കുവെള്ളം ജലാംശവും ആൻ്റിഓക്‌സിഡൻ്റുകളും നൽകി നിങ്ങളുടെ ശരീരത്തെ വിഷവിമുക്തമാക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു. കരിക്കുവെള്ളതിൻ്റെ മറ്റ് ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളിൽ, ഇത് ആരോഗ്യകരമായ ചർമ്മത്തിന് സംഭാവന ചെയ്തേക്കാം.കരിക്കുവെള്ളത്തിൽ വൈറ്റമിൻ സി, ആൻ്റിഓക്‌സിഡൻ്റ് ഗുണങ്ങൾ എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്, ഇത് സ്വാഭാവികമായും കൊളാജൻ സിന്തസിസിനെ ഉത്തേജിപ്പിക്കും

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp