നെതർലൻഡ്‌സ് സന്ദർശനം പൂർത്തിയാക്കി ഖത്തർ അമീർ

55

ദോഹ, ഖത്തർ: നെതർലൻഡ്‌സ്സന്ദർശനം പൂർത്തിയാക്കി ഖത്തർ അമീർ ഷെയ്ഖ് തമീം ബിൻ ഹമദ് അൽതാനി

ജൂൺ 24 ന്, ഖത്തർ സ്റ്റേറ്റ് അമീർ ഷെയ്ഖ് തമീം ബിൻ ഹമദ് അൽ താനി, നെതർലൻഡ്‌സിലെ എച്ച്എം കിംഗ് വില്ലം-അലക്‌സാണ്ടറിൻ്റെ ക്ഷണപ്രകാരം നെതർലൻഡ്‌സിലെ വിജയകരമായ ഔദ്യോഗിക സന്ദർശനം പൂർത്തിയാക്കി. നമ്മുടെ ഇരു രാജ്യങ്ങളും തമ്മിലുള്ള ദീർഘകാലവും സൗഹൃദപരവുമായ ഉഭയകക്ഷി ബന്ധം കൂടുതൽ ശക്തിപ്പെടുത്തുന്നതിനും പരസ്പര താൽപ്പര്യമുള്ള വിവിധ മേഖലകളിൽ സഹകരണം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഖത്തറിൻ്റെയും നെതർലൻഡിൻ്റെയും പരസ്പര സഹകരണമാണ് ഈ സന്ദർശനം പ്രതിഫലിപ്പിക്കുന്നത്.

സന്ദർശന വേളയിൽ, ഹിസ് ഹൈനസ് എച്ച്എം കിംഗ് വില്ലെം-അലക്സാണ്ടർ, എച്ച്ഇ പ്രധാനമന്ത്രി മാർക്ക് റുട്ടെ എന്നിവരുമായി കൂടിക്കാഴ്ച നടത്തുകയും വിവിധ വിഷയങ്ങളിൽ സമഗ്രമായ ആശയവിനിമയത്തിൽ ഏർപ്പെടുകയും ചെയ്തു. ആഗോള വെല്ലുവിളികളെ അഭിമുഖീകരിക്കുന്നതിലും അന്താരാഷ്ട്ര സമാധാനവും സ്ഥിരതയും വളർത്തുന്നതിലും സംഭാഷണത്തിൻ്റെയും സഹകരണത്തിൻ്റെയും പ്രാധാന്യം ഇരു രജ്യവും ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു.

സന്ദർശനത്തിൻ്റെ ഫലമായി ഇരു രാജ്യങ്ങളും തങ്ങളുടെ ഉഭയകക്ഷി ബന്ധത്തിൻ്റെ അടിത്തറ ശക്തിപ്പെടുത്താനും സർക്കാർ, സ്വകാര്യ മേഖലകൾക്ക് പുതിയ മേഖലകളിൽ സഹകരണവും ഇടപഴകലും സുഗമമാക്കാനും പുതിയ അവസരങ്ങൾ പര്യവേക്ഷണം ചെയ്യേണ്ടതിൻ്റെയും വിവിധ ഡൊമെയ്‌നുകളിലുടനീളം സഹകരണത്തിന് അനുകൂലമായ അന്തരീക്ഷം സൃഷ്ടിക്കുന്നതിൻ്റെയും പ്രാധാന്യം എടുത്തുകാട്ടി.

മേഖലയിലെ നിലവിലെ സാഹചര്യം, പ്രാദേശിക അപകടസാധ്യത, സമുദ്ര സുരക്ഷ എന്നിവയെക്കുറിച്ചും
അന്താരാഷ്‌ട്ര നിയമ ക്രമം പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് ബഹുരാഷ്ട്ര സ്ഥാപനങ്ങളിൽ സഹകരണം വിപുലീകരിക്കാനും ,സുസ്ഥിര ഊർജം, കാലാവസ്ഥ, ജലം, ഇ-ഹെൽത്ത്, ശാസ്ത്രം, സാങ്കേതികവിദ്യ തുടങ്ങിയ സുപ്രധാന മേഖലകളിലെ വ്യാപാരത്തിനും നിക്ഷേപത്തിനുമുള്ള അവസരങ്ങൾക്കും,സൈനിക ആസൂത്രണ നടപടിക്രമങ്ങൾ, സംയുക്ത അഭ്യാസങ്ങൾ, മാനുഷിക സഹായം തുടങ്ങിയ മേഖലകളിലെ വിവരങ്ങളും അനുഭവങ്ങളും കൈമാറ്റം ചെയ്യുവാനും തീരുമാനിച്ചു .

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp