ഗവൺമെൻ്റ് സെക്ടറിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നവർക്ക് ഓഫീസ് സമയങ്ങളിൽ പുതിയ ഡ്രസ്സ് കോഡിനുള്ള മാർഗ്ഗനിർദ്ദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു മന്ദ്രാലയം

105

ദോഹ, ഖത്തർ: ഖത്തറിലെ കാബിനറ്റ് കാര്യ സഹമന്ത്രിയുടെ ഓഫീസ് സർക്കുലർ നമ്പർ 13 പ്രകാരം 2024 വർഷത്തേക്കുള്ള ഡ്രസ്സ് കോഡ് മാർഗനിർദേശങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു. മന്ത്രാലയങ്ങൾ, മറ്റ് സർക്കാർ ഏജൻസികൾ, പൊതു സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവയിലെ ജീവനക്കാർ ജോലി സമയത്തും ഔദ്യോഗിക പരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോഴും യൂണിഫോം,മാന്യമായ വസ്ത്രദാരണ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട നിയന്ത്രണങ്ങൾ പാലിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തുന്നതിനുള്ളതിനാണ് ഈ സർക്കുലർ .

ഖത്തരി പുരുഷ ജീവനക്കാർ പരമ്പരാഗത ഖത്തരി യൂണിഫോം (bisht, thobe, and ghutra) ധരിക്കണം, ഖത്തറി ഇതര ജീവനക്കാർ പൂർണ്ണമായ ഔപചാരിക ഇരുണ്ട നിറത്തിലുള്ള സ്യൂട്ടും അതിനോട് ചേരുന്ന ഷർട്ടും ടൈയും ധരിക്കണം.

ഔദ്യോഗിക അവസരങ്ങളിൽ പങ്കെടുക്കുമ്പോൾ ഖത്തരി വസ്ത്രം (ബിഷ്ത്, തോബെ, ഗുത്ര) ധരിക്കുന്നത് ഇനിപ്പറയുന്നവ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു:

വേനൽക്കാലത്ത്, ബിഷിൻ്റെ നിറം –

എ – പ്രഭാത കാലയളവ്: വെള്ള.

ബി – മദ്ധ്യാഹ്നം: blonde

സി- സായാഹ്ന കാലയളവ്: കറുപ്പ്.

വിൻ്റർ ബിഷ്ത് ഡിസംബർ ഒന്ന് മുതൽ ഏപ്രിൽ ഒന്ന് വരെ ധരിക്കാം.

ഖത്തരി വനിതാ ജീവനക്കാർ പരമ്പരാഗത ഖത്തരി വസ്ത്രം (അബായയും ശിരോവസ്ത്രവും) ഉചിതമായ രീതിയിൽ ധരിക്കണം. ഖത്തറികളല്ലാത്ത വനിതാ ജീവനക്കാർ തൊഴിൽ അന്തരീക്ഷത്തിന് യോജിച്ച രീതിയിൽ ഉചിതമായ വനിതാ വർക്ക് സ്യൂട്ടുകൾ ധരിക്കണം.തിളക്കമുള്ള നിറങ്ങൾ പോലെ ചെറുതും ഇറുകിയതുമായ വസ്ത്രങ്ങൾ നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു, മേക്കപ്പും “അനുയോജ്യമായത്” ആയിരിക്കണം.ഒരു മെഡിക്കൽ കാരണം നൽകിയിട്ടില്ലെങ്കിൽ സ്പോർട്സ് ഷൂകകൾക്ക് നിരോധനം ഉണ്ട് .ലോഗോകൾ അടങ്ങിയ ചങ്ങലകളോ വസ്ത്രങ്ങളോ ധരിക്കരുതെന്നും ജീവനക്കാർ അനുചിതമായ ഹെയർസ്റ്റൈലുകൾ ഒഴിവാക്കണമെന്നും സർക്കുലറിൽ നിർദ്ദേശിക്കുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp