അതി തീവ്രവെള്ളപ്പൊക്കം: 8 ബില്യൺ ഡോളർ ചിലവിൽ വെള്ളം ഒഴുകിപ്പോകാനുള്ള സംവിധാനം നിർമ്മിക്കുമെന്ന് ദുബായ്

32

അതി തീവ്രവെള്ളപ്പൊക്കം: 8 ബില്യൺ ഡോളർ ചിലവിൽ വെള്ളം ഒഴുകിപ്പോകാനുള്ള സംവിധാനം നിർമ്മിക്കുമെന്ന് ദുബായ്

ദുബായിയെ നിശ്ചലമാക്കിയ അഭൂതപൂർവമായ വെള്ളപ്പൊക്കത്തിനു രണ്ട് മാസശേഷം വെള്ളം ഒഴുകുന്ന സംവിധാനത്തിനായി യുഎഇ ഇന്നലെ 8 ബില്യൺ ഡോളറിൻ്റെ പദ്ധതി പ്രഖ്യാപിച്ചു.ദുബായ് ഭരണാധികാരി എച്ച് എച്ച് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് ബിൻ റാഷിദ് അൽ മക്തൂം സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായ എക്‌സിൽ പ്രഖ്യാപിച്ച മഴവെള്ള ഡ്രെയിനേജ് ശൃംഖല 2033 ഓടെ പൂർത്തിയാകുമെന്നും നിർമാണം ഉടൻ ആരംഭിക്കുമെന്നും അറിയിച്ചു.“ഇത് ദുബായിലെ എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളും ഉൾക്കൊള്ളുകയും പ്രതിദിനം 20 ദശലക്ഷം ക്യുബിക് മീറ്ററിലധികം വെള്ളം ആഗിരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്യും,എമിറേറ്റിലെ മഴവെള്ളം ഒഴുക്കിവിടാനുള്ള ശേഷി 700 ശതമാനം വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ഭാവിയിലെ കാലാവസ്ഥാ വെല്ലുവിളികളെ നേരിടാനുള്ള എമിറേറ്റിൻ്റെ സന്നദ്ധത വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും,” യുണൈറ്റഡ് അറബ് എമിറേറ്റ്‌സിൻ്റെ ഭാവി ബിസിനസ്സ് ഹബ്ബായ ദുബായുടെ പദ്ധതിയെക്കുറിച്ച് എച്ച് എച്ച് ഷെയ്ഖ് മുഹമ്മദ് പറഞ്ഞു

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp