ടെഹ്‌റാനിൽ നടക്കുന്ന ഏഷ്യൻ സഹകരണ ചർച്ചയുടെ 19-ാമത് മന്ത്രിതല യോഗത്തിൽ ഖത്തർ പങ്കെടുത്തു

17

ടെഹ്‌റാനിൽ നടക്കുന്ന ഏഷ്യൻ സഹകരണ ചർച്ചയുടെ 19-ാമത് മന്ത്രിതല യോഗത്തിൽ ഖത്തർ പങ്കെടുത്തു

ടെഹ്‌റാൻ: ഇറാനിലെ ടെഹ്‌റാനിൽ നടന്ന ഏഷ്യൻ സഹകരണ ചർച്ചയുടെ 19-ാമത് മന്ത്രിതല യോഗത്തിൽ തിങ്കളാഴ്ച ഖത്തർ പങ്കെടുത്തു.വിദേശകാര്യ സഹമന്ത്രി സുൽത്താൻ ബിൻ സാദ് അൽ മുറൈഖിയാണ് യോഗത്തിൽ ഖത്തർ പ്രതിനിധി സംഘത്തിന് നേതൃത്വം നൽകിയത്.

അന്താരാഷ്ട്ര സമാധാനവും സുരക്ഷയും സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ഖത്തറിൻ്റെ ഏറ്റവും പ്രധാനപ്പെട്ട തത്ത്വമാണ് സംഭാഷണമെന്നും ഏഷ്യൻ സഹകരണ സംഭാഷണത്തിൻ്റെ ലക്ഷ്യങ്ങളോടും മൂല്യങ്ങളോടുമുള്ള ഖത്തറിൻ്റെ പ്രതിബദ്ധതയെ യോഗത്തിനിടെ നടത്തിയ പ്രസംഗത്തിൽ ഹിസ് എക്സലൻസി ഊന്നിപ്പറഞ്ഞു. അതിൻ്റെ വിദേശനയത്തിൻ്റെ തൂണുകൾ.

ഫലസ്തീനിയൻ ന്യായത്തിൻ്റെയും സാഹോദര്യ ഫലസ്തീൻ ജനതയുടെ നിയമാനുസൃതമായ അവകാശങ്ങളുടെയും കാര്യത്തിൽ ഖത്തർ ഭരണകൂടത്തിൻ്റെ ഉറച്ച നിലപാട്, പ്രത്യേകിച്ച് അവരുടെ സ്വയം നിർണ്ണയാവകാശം, 1967-ൽ കിഴക്കൻ ജറുസലേമിൻ്റെ അതിർത്തിയിൽ ഒരു സ്വതന്ത്ര ഫലസ്തീൻ രാഷ്ട്രം സ്ഥാപിക്കൽ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ഖത്തർ ഭരണകൂടത്തിൻ്റെ ഉറച്ച നിലപാട് അദ്ദേഹം ആവർത്തിച്ചു. മൂലധനം.

ഖത്തറിൻ്റെ മധ്യസ്ഥതയോടെ 2020-ൽ പ്രഖ്യാപിച്ച അഫ്ഗാനിസ്ഥാനിൽ സമാധാനം സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ദോഹ ഉടമ്പടി പാലിക്കേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം ഖത്തർ സംസ്ഥാനം ഊന്നിപ്പറയുന്നുവെന്നും സമാധാനവും സ്ഥിരതയും ഉറപ്പുനൽകുന്ന ഒരു രാഷ്ട്രീയ പരിഹാരത്തിലേക്ക് എത്തിച്ചേരാനുള്ള മാർഗരേഖയും സ്ഥാപിച്ചുവെന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. സാഹോദര്യമുള്ള അഫ്ഗാൻ ജനതയുടെ അഭിവൃദ്ധി.

തൻ്റെ പ്രസംഗം ഉപസംഹരിച്ചുകൊണ്ട്, ഒക്ടോബർ 2-3 തീയതികളിൽ ദോഹയിൽ ചേരുന്ന മൂന്നാമത് ഏഷ്യാ സഹകരണ ഡയലോഗ് ഉച്ചകോടിയിൽ പങ്കെടുക്കുന്ന പ്രതിനിധികളെ അഭിവന്ദ്യ സ്വാഗതം ചെയ്തു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp