പുതിയ സാമ്പത്തിക ബോധവൽക്കരണ പദ്ധതിയുമായി (അസിം) ഖത്തർ

22

ദോഹ, ഖത്തർ: സാമൂഹിക വികസന കുടുംബ മന്ത്രാലയം (MoSDF) സാമ്പത്തിക ബോധവൽക്കരണ പദ്ധതി “ആസിം” ആരംഭിച്ചു. ആഡംബരത്തിന് വേണ്ടി കടം വാങ്ങാതെ ചെലവഴിക്കുന്നതിനും സമ്പാദിക്കുന്നതിനുമുള്ള ഒപ്റ്റിമൽ, മുൻകൂർ ആസൂത്രണത്തിൻ്റെ ആവശ്യകതയെക്കുറിച്ച് ഖത്തറി കുടുംബങ്ങളിലും യുവാക്കളിലും അവബോധം വളർത്തുകയാണ് പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ആശ്രിതത്വവും നിരുത്തരവാദപരമായ ഉപഭോക്തൃത്വവും അവസാനിപ്പിച്ച് ഖത്തറി സമൂഹത്തെ ഉൽപ്പാദനക്ഷമതയുള്ള ഒന്നാക്കി മാറ്റാനുള്ള MoSDF-ൻ്റെ മഹത്തായ തന്ത്രത്തിലാണ് ഈ പരിപാടി വരുന്നത്.ആഗോള മാറ്റങ്ങളോടൊപ്പം കുടുംബത്തിൻ്റെയും സമൂഹത്തിൻ്റെയും കഴിവുകൾ കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്ന വൈവിധ്യമാർന്ന വരുമാന സ്രോതസ്സുകളെ ആശ്രയിക്കാൻ ഭാവിതലമുറയെ സജ്ജമാക്കുന്നതിനും ഇത് വഴിയൊരുക്കും. പുതുതായി ജോലി ചെയ്യുന്ന ഗ്രൂപ്പുകൾ, വിവാഹം കഴിക്കാൻ പദ്ധതിയിടുന്നവർ, കടബാധ്യതയുള്ളവർ എന്നിവർക്ക് വ്യക്തിഗത സാമ്പത്തിക മാനേജ്‌മെൻ്റ് നിർദേശങ്ങൾ നൽകാൻ പദ്ധതി ലക്ഷ്യമിടുന്നു.

“സാമ്പത്തിക കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനുള്ള മാതൃകകളെയും മാർഗങ്ങളെയും ആശ്രയിക്കുന്നതിനൊപ്പം ഇസ്‌ലാമിക മൂല്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള സാമ്പത്തിക അവബോധം സൃഷ്ടിക്കാൻ ഖത്തർ MoSDF വഴി കഴിയും എന്ന് സാമൂഹിക വികസന കുടുംബ മന്ത്രി എച്ച് ഇ മറിയം ബിൻത് അലി ബിൻ നാസർ അൽ മിസ്‌നാദ് പറഞ്ഞു.”

“ഇത് നമ്മുടെ യുവാക്കളെയും പുതിയ കുടുംബങ്ങളെയും ഉപഭോക്തൃത്വത്തിലും അനാവശ്യമായ ആഡംബര ജീവിതത്തിലും ഏർപ്പെടുന്നത് തടയുന്നതിനും ഭാവി തലമുറകൾക്ക് സമൃദ്ധിക്കും സുസ്ഥിരതയ്ക്കും തുല്യ അവസരങ്ങൾ ഉറപ്പുനൽകുന്ന ബോധമുള്ളതും സുസ്ഥിരവുമായ ഒരു സമൂഹം കെട്ടിപ്പടുക്കുന്നതിനും കൂടിയാണ്,” അവർ കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

സാമ്പത്തിക ബോധവൽക്കരണ പദ്ധതി (ആസിം) രാജ്യത്തെ നിരവധി ഏജൻസികളുമായും സ്ഥാപനങ്ങളുമായും സഹകരിച്ചും സോഷ്യൽ & സ്പോർട്സ് കോൺട്രിബ്യൂഷൻ ഫണ്ട് (ദാം), ഷെയ്ഖ് ജാസിം ബിൻ മുഹമ്മദ് ഫൗണ്ടേഷൻ ഫോർ സോഷ്യൽ വെൽഫെയർ എന്നിവയുടെ പിന്തുണയോടെയും ആയിരിക്കും വരിക . സമൂഹത്തിലെ കടഭാരം ലഘൂകരിക്കുന്നതിനും സാമ്പത്തിക ജീവിത നൈപുണ്യത്തിൽ നിന്നും പ്രയോജനം നേടുന്നതിനും ഉത്തരവാദിത്ത ചെലവുകൾക്കുള്ള തന്ത്രപരമായ ആസൂത്രണത്തിനും പദ്ധതി വഴിയൊരുക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp