Male fertility : പുരുഷൻമാരുടെ പ്രത്യുൽപാദനശേഷി നശിപ്പിക്കുന്ന നാല് കാര്യങ്ങൾ

73

Male fertility : പുരുഷൻമാരുടെ പ്രത്യുൽപാദനശേഷി നശിപ്പിക്കുന്ന നാല് കാര്യങ്ങൾ
ഫെർട്ടിലിറ്റിയുടെ കാര്യത്തിൽ ഭൂരിഭാഗം ആളുകൾ ഇപ്പോഴും സ്ത്രീകളെ കേന്ദ്രീകരിച്ചാണ് സംസാരിക്കുന്നത് . എന്നാൽ പുരുഷ ഫെർട്ടിലിറ്റി ഒരു പ്രധാന ഘടക മാണ് ഒരു ദാമ്പത്യജീവിതത്തിൽ. വന്ധ്യതയുടെ 50 ശതമാനം കേസുകളും പുരുഷ പങ്കാളിയുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ശുക്ലത്തിൻ്റെ അളവും ഗുണനിലവാരവും ഒരു കുഞ്ഞിനെ ഗർഭം ധരിക്കാനുള്ള സാധ്യതയെ സാരമായി ബാധിക്കുമെന്ന് പലരും മനസ്സിലാക്കുന്നു, എന്നാൽ അവർക്കറിയില്ല, ഈ ഘടകങ്ങൾ ഒരു പുരുഷൻ്റെ ആരോഗ്യത്തെയും ജീവിതരീതിയെയും ആശ്രയിച്ച് മാറിമറിയാം എന്ന് .

നിങ്ങൾ ഒരു കുഞ്ഞിനെ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ , പുരുഷന്മാരുടെ പ്രത്യുൽപാദനക്ഷമതയെ നേരിട്ട് ബാധിക്കുന്ന ഈ നാല് പൊതു ശീലങ്ങൾ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ട സമയമാണിത്.

സിഗരറ്റ് വലിക്കൽ

പുകവലി നിങ്ങളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് ഹാനികരമാണെന്നത് രഹസ്യമല്ല. എന്നാൽ സിഗരറ്റ് വലിക്കുന്നത് നിങ്ങളുടെ പ്രത്യുൽപാദനക്ഷമതയെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കുമെന്ന് നിങ്ങൾക്കറിയാമോ? 2016 ലെ BJU ഇൻ്റർനാഷണൽ ലേഖനത്തിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഗവേഷണത്തിൽ പുകവലിക്കാരുടെ ബീജത്തിന് പരിഹരിക്കാനാകാത്ത ഡിഎൻഎ തകരാറുണ്ടെന്ന് കണ്ടെത്തി, ഇത് സാധാരണ ബീജസങ്കലനത്തിനും ആരോഗ്യകരമായ ഗർഭധാരണത്തിനും ഉള്ള സാധ്യത പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു.

മദ്യപാനം

എല്ലാ രാത്രിയിലും അത്താഴത്തോടൊപ്പം ആ ഗ്ലാസ് റെഡ് വൈൻ നിങ്ങളുടെ ഫെർട്ടിലിറ്റിയെ ദോഷകരമായി ബാധിക്കും. ഒരു BMJ ഓപ്പൺ ലേഖനം കണ്ടെത്തി, ഓരോ ആഴ്ചയും അഞ്ച് പാനീയങ്ങൾ (യൂണിറ്റ്) മദ്യം കഴിക്കുന്നത് ബീജത്തിൻ്റെ ഗുണനിലവാരം കുറയ്ക്കും. മദ്യം കഴിക്കുന്നതിനനുസരിച്ച് ബീജത്തിൻ്റെ ഗുണനിലവാരം മോശമായതായും പഠനം കണ്ടെത്തി.

ഭാരം

പുരുഷ വന്ധ്യത ഉൾപ്പെടെയുള്ള ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളുടെ ഒരു നിരയ്ക്ക് അമിതവണ്ണം കാരണമാകും. 30-ൽ കൂടുതൽ ബോഡി മാസ് ഇൻഡക്‌സ് (ബിഎംഐ) ഉള്ള അമിതവണ്ണമുള്ള പുരുഷൻമാർ, സാധാരണ ബിഎംഐ ശ്രേണിയിലുള്ള (ബിഎംഐ 18.5 മുതൽ 24.9 വരെ) പുരുഷന്മാരേക്കാൾ മൂന്നിരട്ടി ശുക്ല പാരാമീറ്ററുകൾ കുറയാനുള്ള സാധ്യത കൂടുതലാണെന്ന് ഹ്യൂമൻ റീപ്രൊഡക്ഷൻ ലേഖനത്തിൽ കാണിച്ചിരിക്കുന്നു. . ഫെർട്ടിലിറ്റിയിലും വന്ധ്യതയിലും നടത്തിയ ഒരു പ്രത്യേക പഠനത്തിൽ, അമിതഭാരമുള്ള പുരുഷന്മാരുടെ ബീജത്തിൽ ഡിഎൻഎ തകരാറുകൾ വർദ്ധിക്കുന്നതായി കണ്ടെത്തി, ഇത് പ്രത്യുൽപാദനത്തെ പ്രതികൂലമായി ബാധിക്കും.

വ്യായാമം ചെയ്യുക

പുരുഷന്മാർ അമിതഭാരമുള്ളവരാണെങ്കിൽ, അവർ വ്യായാമത്തിലേക്ക് തിരിയാം, എന്നാൽ തെറ്റായ വ്യായാമമോ അമിതമായ വ്യായാമമോ ബീജത്തിൻ്റെ അളവും ഗുണനിലവാരവും കുറയുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു. ഇറുകിയ അത്‌ലറ്റിക് കംപ്രഷൻ ഷോർട്ട്‌സ്, ദൈർഘ്യമേറിയ സൈക്കിൾ സവാരി, ഹോട്ട് ടബ്ബുകൾ, അല്ലെങ്കിൽ ഉയർന്ന തീവ്രതയിലുള്ള പരിശീലനം എന്നിവ കാരണം വൃഷണസഞ്ചിയിലെ താപനില വർദ്ധിക്കുന്നതായി തെളിയിക്കുന്ന നിരവധി പഠനങ്ങൾ പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിട്ടുണ്ട്. റീപ്രൊഡക്ഷനിൽ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച ഒരു പഠനമനുസരിച്ച്, മിതമായ കാർഡിയോ പ്രവർത്തനങ്ങളാണ് ബീജത്തിൻ്റെ ആരോഗ്യത്തിന് ഏറ്റവും മികച്ച വ്യായാമങ്ങൾ.

നിങ്ങളുടെ ബീജത്തിൻ്റെ ആരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ ഇനിയും വൈകില്ല! നിങ്ങൾ ഒരു അച്ഛൻ ആകാൻ ശ്രമിക്കുകയാണെങ്കിൽ, ലളിതമായ ജീവിതശൈലി മാറ്റങ്ങൾ കാര്യമായ മാറ്റമുണ്ടാക്കും. ബീജം പക്വത പ്രാപിക്കാൻ ഏകദേശം 74 ദിവസമെടുക്കും, അതായത്, ജീവിതശൈലിയിൽ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്തുന്ന പുരുഷന്മാർക്ക് ബീജത്തിൻ്റെ ഗുണനിലവാരത്തിൽ പുരോഗതി കാണുന്നതിന് ഏകദേശം മൂന്ന് മാസം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വരും-നിങ്ങളുടെ പ്രത്യുത്പാദന വിജയത്തിനുള്ള സാധ്യത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp