cyber security : സുപ്രദാന നീക്കവുമായി ഖത്തർ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി

204

സൈബർ സുരക്ഷ : സുപ്രദാന നീക്കവുമായി ഖത്തർ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി

ദോഹ: ഇൻ്റർനെറ്റ് ഉപയോക്താക്കളെ, പ്രത്യേകിച്ച് കുട്ടികളെ ഇൻ്റർനെറ്റിൻ്റെ അപകടങ്ങളിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കാൻ ഖത്തർ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ് ആൻഡ് ഇൻഫർമേഷൻ ടെക്‌നോളജി മന്ത്രാലയം (എംസിഐടി) ഇൻ്റർനെറ്റ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ ഓൺലൈൻ സുരക്ഷ ഉറപ്പാക്കുന്നതിനുള്ള സുപ്രധാന നിയമങ്ങൾ പുറപ്പെടുവിച്ചു.സൈബർ കുറ്റകൃത്യങ്ങളെ ചെറുക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു കേന്ദ്രം സ്ഥാപിക്കുക, ഇൻറർനെറ്റ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ അവരുടെ സുരക്ഷയും സ്വകാര്യതയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള അടിസ്ഥാന നിയമങ്ങൾ കുട്ടികളും കൗമാരക്കാരും മനസ്സിലാക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സേഫ് സ്പേസ് വെബ്‌സൈറ്റ് ആരംഭിക്കലും നടപടികളിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.

അടുത്തിടെ അതിൻ്റെ X പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലെ ഒരു പോസ്റ്റിൽ, സൈബർ സുരക്ഷയെക്കുറിച്ചും കുട്ടിയുടെ ഇൻ്റർനെറ്റ് അനുഭവം എങ്ങനെ കഴിയുന്നത്ര സുരക്ഷിതമാക്കാമെന്നതിനെക്കുറിച്ചും പ്രസക്തമായ ചില പോയിൻ്റുകൾ MCIT ലിസ്റ്റ് ചെയ്തു.“ഐഫോണിലെ സ്‌ക്രീൻ ടൈം അല്ലെങ്കിൽ ആൻഡ്രോയിഡിലെ ഡിജിറ്റൽ വെൽബീയിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് ഏത് ആപ്പും ഗെയിമും ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾക്ക് നിർദ്ദിഷ്ട സമയ പരിധി നിശ്ചയിക്കാം,” മന്ത്രാലയം അവരുടെ പോസ്റ്റിൽ സൂചിപ്പിച്ചു. ഈ രക്ഷാകർതൃ നിയന്ത്രണ ആപ്പുകൾ കുട്ടികൾക്ക് അമിതമായ ഉപയോഗം ഒഴിവാക്കാൻ ദൈനംദിന സമയ പരിധികൾ എളുപ്പത്തിൽ സജ്ജീകരിക്കുന്നു. ആരോഗ്യകരവും സുരക്ഷിതവുമായ ഡിജിറ്റൽ ശീലങ്ങൾ കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

കുട്ടികളുടെ ഓൺലൈൻ പെരുമാറ്റം നല്ല രീതിയിൽ നിരീക്ഷിക്കാനും ട്രാക്ക് ചെയ്യാനും ഇത് സഹായിക്കുമെന്നും അപകടസാധ്യതകളിൽ നിന്ന് കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതിന് സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ ശരിയായ ഉപയോഗത്തിന് അവരെ എപ്പോഴും മേൽനോട്ടം വഹിക്കുകയും അവരെ നയിക്കുകയും ചെയ്യും പോസ്റ്റിൽ പറയുന്നു. കുട്ടികളെ സംരക്ഷിക്കുന്നതും ഇൻറർനെറ്റിൽ അവരുടെ സുരക്ഷ ഉറപ്പുനൽകുന്നതും വ്യക്തികളും സമൂഹവും ഭരണകൂടവും ഒരുപോലെ പങ്കാളികളാകുന്ന സഹകരണപരമായ ഉത്തരവാദിത്തമായാണ് ഖത്തർ കണക്കാക്കുന്നത്.കുട്ടികൾക്ക് അവരുടെ കഴിവുകളും കഴിവുകളും വികസിപ്പിക്കുന്നതിന് ഡിജിറ്റൽ പരിതസ്ഥിതി നൽകുന്ന വലിയ നേട്ടങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, സുരക്ഷിതമല്ലാത്ത ഇൻ്റർനെറ്റ് ഉപയോഗം മോശമായ ആരോഗ്യം, പെരുമാറ്റം, സാമൂഹിക അപകടങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് കാരണമാകുകയും ചെയ്യും.

ഖത്തറിലെ സൈബർ സുരക്ഷയ്ക്ക് ഊന്നൽ നൽകുന്ന ‘സേഫ് സ്പേസ്’ എന്ന പ്രോഗ്രാം എംസിഐടി പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നു. പ്രോഗ്രാം ഒരു വിദ്യാഭ്യാസ പ്ലാറ്റ്ഫോം ഉപയോഗിക്കുകയും ഓൺലൈൻ സുരക്ഷ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പതിവായി വിദ്യാഭ്യാസ ഉള്ളടക്കം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.ഖത്തറുമായും അറബ് ലോകവുമായും ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയങ്ങളിൽ അവബോധം വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനും സൈബർ സുരക്ഷയുടെയും സുരക്ഷയുടെയും സംസ്കാരം ഉയർത്തിക്കാട്ടാനും സ്ഥിരീകരിക്കാനും പ്ലാറ്റ്ഫോം ലക്ഷ്യമിടുന്നു.അദ്ധ്യാപകർ, വിദ്യാർത്ഥികൾ, മാതാപിതാക്കൾ, യുവജനങ്ങൾ, കുട്ടികൾ, പൊതുജനങ്ങൾ എന്നിവർക്ക് ഉള്ളടക്കത്തിലേക്ക് പ്രവേശനമുണ്ട്. സുരക്ഷിതമായ സൈബർ ഇടം ലഭിക്കാൻ ഉപയോക്താക്കളെ ശാക്തീകരിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കുന്നു.

എംസിഐടിയിലെ ഡിജിറ്റൽ സൊസൈറ്റി ഡിപ്പാർട്ട്‌മെൻ്റിനുള്ളിൽ സൈബർ സുരക്ഷാ പ്രോഗ്രാമിന് കീഴിൽ വരുന്ന സംരംഭങ്ങളുടെ ഓൺലൈൻ സാന്നിധ്യമാണ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം. സോഷ്യൽ മീഡിയയിലെയും പൊതു സ്ഥലങ്ങളിലെയും സൈബർ സുരക്ഷാ ബോധവൽക്കരണ കാമ്പെയ്‌നുകൾ, സൈബർ സുരക്ഷാ അംബാസഡർ പ്രോഗ്രാമുകൾ, സൈബർ സുരക്ഷാ ഡിജിറ്റൽ ലൈബ്രറി, ഡിജിറ്റൽ ലോകത്ത് ധാർമ്മിക ഉത്തരവാദിത്തം വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള സൈബർ സുരക്ഷാ ശിൽപശാലകൾ എന്നിവ ഈ പ്രോഗ്രാമിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു.കൂടാതെ, നാഷണൽ സൈബർ സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസി (എൻസിഎസ്എ) ഡിജിറ്റൽ സുരക്ഷയെയും ഇൻറർനെറ്റ് അപകടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള സംരക്ഷണത്തെയും കുറിച്ച് അവരുടെ അവബോധം വളർത്തുന്നതിനായി രക്ഷിതാക്കളെയും അധ്യാപകരെയും സ്കൂൾ വിദ്യാർത്ഥികളെയും ലക്ഷ്യമിട്ടുള്ള ബോധവൽക്കരണ പരിപാടികൾ നടപ്പിലാക്കുന്നു.എല്ലാ പ്രായത്തിലുമുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്കും വിദ്യാഭ്യാസ ടീം അംഗങ്ങൾക്കും സൈബർ സുരക്ഷാ അവബോധം വളർത്തുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ കഴിഞ്ഞ വർഷം ആരംഭിച്ച പാഠ്യപദ്ധതി ഈ മേഖലയിലെ ഇത്തരത്തിലുള്ള ആദ്യത്തെ പദ്ധതിയാണ്.

സൈബർ സുരക്ഷയുടെയും സുരക്ഷയുടെയും ഒരു സംസ്കാരം പരിപോഷിപ്പിക്കുന്നതിന് ഒന്നാം ക്ലാസ് മുതൽ പന്ത്രണ്ടാം ക്ലാസ് വരെയുള്ള വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് സ്ഥിരമായ ദൃശ്യ സൈബർ അവബോധ ഉള്ളടക്കമുള്ള ദേശീയ വിദ്യാഭ്യാസ സമ്പ്രദായത്തെ സഹായിക്കുകയാണ് ഇത് ലക്ഷ്യമിടുന്നത്.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp