ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥ: മുൻകരുതൽ എടുക്കാൻ പ്രായമായവരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു പ്രാഥമികാരോഗ്യ കോർപ്പറേഷൻ

99

ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ മുൻകരുതൽ എടുക്കാൻ പ്രായമായവരോട് അഭ്യർത്ഥിച്ചു പ്രാഥമികാരോഗ്യ കോർപ്പറേഷൻ

ദോഹ: തീവ്രമായ ചൂടും ഈർപ്പവും ഉള്ള കാലഘട്ടത്തിൽ, പ്രായമായ വ്യക്തികൾ ചൂടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട രോഗങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ സാധ്യതയുള്ളതിനാൽ പ്രത്യേക പരിചരണവും ശ്രദ്ധയും ആവശ്യമാണെന്ന് പ്രാഥമികാരോഗ്യ കോർപ്പറേഷൻ (പിഎച്ച്സിസി).വേനൽക്കാലത്ത് ഉഷ്ണതരംഗങ്ങൾ ഒരു സാധാരണ പ്രതിഭാസമാണെന്നും ഇത് ഉയർന്ന താപനിലയുണ്ടാക്കുമെന്നും മെസൈമീർ ഹെൽത്ത് സെൻ്ററിലെ ഫാമിലി മെഡിസിൻ കൺസൾട്ടൻ്റായ ഡോ. ഖമർ മൻസാൽജി പറഞ്ഞു . ഈ ചൂടുള്ള അവസ്ഥകൾ ആരോഗ്യത്തെ ബാധിക്കുകയും ചൂട് ക്ഷീണം, ഹീറ്റ് സ്ട്രോക്ക്, സൂര്യാഘാതം, ചൂട് പിരിമുറുക്കം തുടങ്ങിയ ഗുരുതരമായ രോഗങ്ങളിലേക്ക് നയിക്കുകയും ചെയ്യും.

താപനില ഉയരുന്നതിനനുസരിച്ച്, ചൂടിൽ നിന്നും സൂര്യാഘാതത്തിൽ നിന്നും സ്വയം പരിരക്ഷിക്കുന്നതിന് പ്രായമായ ആളുകൾ ചില കാര്യങ്ങൾ ശ്രെദ്ധിച്ചാൽ അമിത ചൂടിൻ്റെ അപകടസാധ്യതകൾ അനുഭവിക്കാതെ സുരക്ഷിതമായും സുഖമായും വേനൽക്കാലം ആസ്വദിക്കാൻ അവരെ പ്രാപ്തരാക്കുന്നു.വിയർപ്പ് ഉത്തേജിപ്പിക്കുന്നതിനും ചൂടിനെ ചെറുക്കുന്നതിനുമായി ധാരാളം വെള്ളവും ഫ്രഷ് ജ്യൂസുകളും സ്‌പോർട്‌സ് പാനീയങ്ങളും പോലുള്ള ദ്രാവകങ്ങളും കഴിച്ച് ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നത് നല്ലതാണ്

പല പഴങ്ങളും പച്ചക്കറികളും ശരീരത്തിൻ്റെ പോഷക ആവശ്യങ്ങൾ നിലനിർത്തുന്നതിനും ജലാംശം നിലനിർത്തുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു, ലഘുഭക്ഷണമായോ അല്ലെങ്കിൽ ഭക്ഷണത്തോടൊപ്പം ഒരു സൈഡ് ഡിഷോ ആയി ഉപയോഗിച്ചാലും. തണ്ണിമത്തൻ, സ്ട്രോബെറി, മുന്തിരിപ്പഴം, പൈനാപ്പിൾ, കുക്കുമ്പർ, ചീര, സെലറി എന്നിവ വെള്ളമുള്ള പഴങ്ങളുടെയും പച്ചക്കറികളുടെയും വളരെ നല്ലതാണ് .ഉയർന്ന കഫീൻ അടങ്ങിയ പാനീയങ്ങൾ ഒഴിവാക്കേണ്ടത് പ്രധാനമാണ്, കാരണം അവ ദ്രാവക നഷ്ടം വർദ്ധിപ്പിക്കും. പ്രായമായവർ ദാഹം അനുഭവിക്കാൻ കാത്തിരിക്കരുത്, കാരണം ദാഹം അനുഭവപ്പെടുന്നത് പ്രായത്തിനനുസരിച്ച് കുറയുന്നു, ഇത് അറിയാതെ തന്നെ ദ്രാവക കമ്മിയിലേക്കും നിർജ്ജലീകരണത്തിലേക്കും നയിച്ചേക്കാം.അതിനാൽ, ദാഹം തോന്നാത്തപ്പോൾ പോലും സ്ഥിരമായി വെള്ളം കുടിക്കുന്നത് വളരെ പ്രധാനമാണ്.

കഴിയുന്നത്ര തണലുള്ള പ്രദേശങ്ങൾ തേടേണ്ടതിൻ്റെ പ്രാധാന്യം ഡോ. ​​ഖമർ ഊന്നിപ്പറയുകയും ചൂട് ഏറ്റവും തീവ്രമായ സമയങ്ങളിൽ നേരിട്ട് സൂര്യപ്രകാശം ഏൽക്കുന്നത് ഒഴിവാക്കുകയും വേണം .
പ്രായമായവർ ഉച്ചസമയങ്ങളിൽ വിശ്രമിക്കുകയും നടത്തം പോലുള്ള പ്രവർത്തനങ്ങൾ വൈകുന്നേരങ്ങളിൽ നടത്തുകയും വേണം, കാരണം ആ സമയത്ത് ഏതെങ്കിലും ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടുന്നതിന് പേശികളുടെ അദ്ധ്വാനം ആവശ്യമാണ്, ഇത് ശരീരത്തിൻ്റെ ചൂട് വർദ്ധിപ്പിക്കും.
പുറത്ത് പോകുമ്പോൾ വസ്ത്രങ്ങൾ ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്.

നിസ്സാരമെന്ന് തോന്നുന്ന ഈ തീരുമാനം വലിയ മാറ്റമുണ്ടാക്കും. അനുയോജ്യമായ വസ്ത്രങ്ങളും കുടകൾ പോലുള്ള അനുബന്ധ ഉപകരണങ്ങളും തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിലൂടെ, ഒരു തണുത്ത ശരീര താപനില നിലനിർത്തുന്നതിലൂടെ ഒരാൾക്ക് സൂര്യതാപത്തിൽ നിന്നും ചൂട് ക്ഷീണത്തിൽ നിന്നും സ്വയം പരിരക്ഷിക്കാം.ചൂടുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ പ്രായമായവർക്ക് സുഖകരമാക്കുകയും ശരീര വായുസഞ്ചാരവും വിയർപ്പ് ആഗിരണവും അനുവദിക്കുന്നതിനാൽ സാധ്യമാകുമ്പോഴെല്ലാം കോട്ടൺ, ലിനൻ തുടങ്ങിയ കനംകുറഞ്ഞ തുണിത്തരങ്ങൾ കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച വസ്ത്രങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാണ് ഉചിതം.

ഇറുകിയ വസ്ത്രങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുകയും പകരം ശരീരത്തിന് ചുറ്റും വായുപ്രവാഹം അനുവദിക്കുകയും തണുപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യുന്ന അയഞ്ഞ വസ്ത്രങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതും നല്ലതാണ്.
നേരിട്ടുള്ള സൂര്യപ്രകാശത്തിൽ നിന്ന് മുഖവും തലയും സംരക്ഷിക്കാൻ വീതിയേറിയ തൊപ്പി ധരിക്കുക, ഒപ്പം ഹാനികരമായ അൾട്രാവയലറ്റ് രശ്മികളിൽ നിന്ന് കണ്ണുകളെ സംരക്ഷിക്കാൻ സൺഗ്ലാസ് ധരിക്കുന്നത് ചൂടുള്ളതും തീവ്രവുമായ സൂര്യപ്രകാശമുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ അത്യാവശ്യമാണ്.പ്രായമായവർ ദിവസത്തിൽ ഇടയ്ക്കിടെ തണുത്ത കുളിക്കാനും ചൂടിനെ ചെറുക്കുന്നതിന് കഴുത്തിൽ തണുത്ത കംപ്രസ് പുരട്ടാനും ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു.

കാലിൽ തണുത്ത വെള്ളം ഒഴിക്കുന്നത് ശരീരത്തെ ഫലപ്രദമായി തണുപ്പിക്കാൻ സഹായിക്കും, പക്ഷേ ഇത് സാവധാനത്തിൽ ചെയ്യണം, ഒറ്റയടിക്ക് ചെയ്യരുത്.വായു ശുദ്ധവും തണുപ്പുള്ളതുമാകുമ്പോൾ ഷോപ്പിംഗ് അല്ലെങ്കിൽ അത്യാവശ്യ ജോലികൾ പോലെയുള്ള ഔട്ട്ഡോർ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാൻ പ്രായമായവരെ നേരത്തെ എഴുന്നേൽക്കാൻ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് പുറത്തുപോകുന്നതും ചുറ്റിക്കറങ്ങുന്നതും എളുപ്പമാക്കുന്നു. ഊഷ്മാവ് കൂടുതലുള്ള മധ്യാഹ്ന സമയങ്ങളിൽ അൽപം വിശ്രമിക്കുന്നത് അവർക്ക് പ്രധാനമാണ്.തണുപ്പുള്ളതും എയർകണ്ടീഷൻ ചെയ്തതുമായ സ്ഥലങ്ങളിൽ വീടിനുള്ളിൽ തങ്ങാനും വിശ്രമിക്കാനും വായിക്കാനും ടിവി കാണാനും അവർക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം.

വൈകുന്നേരങ്ങളിൽ താപനില കുറയുമ്പോൾ, പ്രായമായ ആളുകൾക്ക് ഔട്ട്ഡോർ നടത്തം പോലുള്ള ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാം. കടുത്ത ചൂടിൽ ഏൽക്കാതെ തന്നെ ശാരീരിക പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ ഏർപ്പെടാൻ ഇത് അവരെ അനുവദിക്കുന്നു.ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ വ്യായാമം ചെയ്യാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾ ഉണ്ടാകാതിരിക്കാനുള്ള മുൻകരുതലുകൾക്കായി ഡോക്ടറെ സമീപിക്കുക.ചില അടിസ്ഥാന മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കുന്നതിലൂടെ, ചൂട് സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ വലിയതോതിൽ തടയാൻ കഴിയും. പുറത്ത് പോകുമ്പോൾ ഒരു കുപ്പി വെള്ളം കൊണ്ടുനടന്ന് ചൂടുള്ള കാലാവസ്ഥയിൽ നിന്ന് നിങ്ങളുടെ പതിവ് വ്യായാമം നിലനിർത്തുന്നത് എളുപ്പമാണ്.

പ്രായമായവർ പകൽ എപ്പോൾ വേണമെങ്കിലും ജലാംശം നൽകാൻ തയ്യാറായിരിക്കണം, അതിനാൽ ശരിയായ ജലാംശം നിലനിർത്താനും നിർജ്ജലീകരണം തടയാനും വീട്ടിൽ നിന്ന് പോകുമ്പോൾ ഒരു കുപ്പി വെള്ളവും കൊണ്ടുപോകുന്നത് നല്ലതാണ്. ദാഹം ഇല്ലെങ്കിലും പതിവായി വെള്ളം കഴിക്കുന്നത് പ്രധാനമാണ്.

വെള്ളം കുടിക്കാൻ പതിവായി ഓർമ്മപ്പെടുത്തലുകൾ ക്രമീകരിക്കുന്നത് മതിയായ ജലാംശം ഉറപ്പാക്കുകയും നിർജ്ജലീകരണത്തിൻ്റെ അപകടസാധ്യത ലഘൂകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.പ്രായമായവർ അവരുടെ ചർമ്മത്തിൻ്റെ ആരോഗ്യം നിലനിർത്തുന്നതിനും അകാല വാർദ്ധക്യം, ചർമ്മ കാൻസറിനുള്ള സാധ്യത എന്നിവയുൾപ്പെടെ സൂര്യാഘാതത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നതിനും പതിവായി സൺസ്ക്രീൻ പ്രയോഗിക്കണം.തലകറക്കം, ക്ഷീണം, തലവേദന, മറ്റ് ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ എന്നിവയിലേക്ക് നയിക്കുന്ന ശരീരത്തിലെ അവശ്യ ലവണങ്ങളും ധാതുക്കളും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനാൽ പ്രായമായവരിലെ നിർജ്ജലീകരണം ചൂടുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവിധ ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങൾക്ക് പിന്നിലെ അടിസ്ഥാന ഘടകമാണ്.

കഠിനമായ അല്ലെങ്കിൽ ദീർഘകാല നിർജ്ജലീകരണം ആശുപത്രിയിൽ ആവശ്യമായി വന്നേക്കാം. തലകറക്കം, പേശിവലിവ്, കണങ്കാലിലും കാലുകളിലും നീർവീക്കം, ഓക്കാനം, ബലഹീനത, അല്ലെങ്കിൽ വേഗത്തിലുള്ള ഹൃദയമിടിപ്പ് തുടങ്ങിയ ലക്ഷണങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടുകയാണെങ്കിൽ, വൈദ്യസഹായം തേടുന്നത് നല്ലതാണ്.ചൂടുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ പ്രായമായവർക്ക് സുഖകരമാക്കുകയും ശരീര വായുസഞ്ചാരവും വിയർപ്പ് ആഗിരണവും അനുവദിക്കുന്നതിനാൽ സാധ്യമാകുമ്പോഴെല്ലാം കോട്ടൺ, ലിനൻ തുടങ്ങിയ കനംകുറഞ്ഞ തുണിത്തരങ്ങൾ കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച വസ്ത്രങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതാണ് ഉചിതം.

ഖത്തറിലെ വാർത്തകളും തൊഴിൽ അവസരങ്ങളും അതിവേഗം അറിയാൻ വാട്സ്ആപ്പ് ഗ്രൂപ്പിൽ അംഗമാകൂ
https://chat.whatsapp.com/COLIEiEjuo2EFqu3q54KZp